Có được kê khai hoá đơn đầu vào?

• Thread starter huyensan
  • Ngày gửi
H

huyensan

Guest
4/4/08
19
0
0
40
Hải Phòng
Công ty tôi mới bắt đầu vào hoạt động từ tháng tư năm 2008. Vậy em muốn hỏi các anh chị là những hóa đơn gtgt đầu vào tháng 3, em có được kê khai vào tháng 4 này không ạ?
Em xin cảm ơn rất nhiều! Giúp em nhanh với vì em sắp phải nộp bảng khai thuế tháng 4 rồi!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Công ty tôi mới bắt đầu vào hoạt động từ tháng tư năm 2008. Vậy em muốn hỏi các anh chị là những hóa đơn gtgt đầu vào tháng 3, em có được kê khai vào tháng 4 này không ạ?
Em xin cảm ơn rất nhiều! Giúp em nhanh với vì em sắp phải nộp bảng khai thuế tháng 4 rồi!

em cứ kê khai bình thường, chỉ những hóa đơn quá 3 tháng (3 tháng kê khai) thì không được khấu trừ VAT chứ vẫn kê khai.

minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM
"những hóa đơn quá 3 tháng (3 tháng kê khai) thì không được khấu trừ VAT chứ vẫn kê khai."
Nếu đã không được khấu trừ thì sao không đưa vào chi phí luôn còn kê khai làm gì cho mệt vậy bạn.

N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
Đúng thế. ko được khấu trừ thì kê khai làm gì chứ!

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội

Công ty hoạt động từ tháng 4 thì chỉ được kê khai những hoá đơn phát sinh từ tháng 4 thôi. các hoá đơn trước đó em không kê khai khấu trừ thuế mà hạch toán vào chi phí nhé.