Phí tham gia câu lạc bộ Goft

• Thread starter sonca247
  • Ngày gửi
S

sonca247

Guest
22/12/06
16
0
0
Hà Nội
Các bác cho hỏi: công ty mình muốn tham gia câu lạc bộ Goft, thì phải đóng phí hàng tháng , hàng năm. Vậy khoản này có được hạch toán vào chi phí hợp lý hợp lệ của DN không, và hạch toán vào đâu?
Cám ơn các bác trước ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Các bác cho hỏi: công ty mình muốn tham gia câu lạc bộ Goft, thì phải đóng phí hàng tháng , hàng năm. Vậy khoản này có được hạch toán vào chi phí hợp lý hợp lệ của DN không, và hạch toán vào đâu?
Cám ơn các bác trước ạ!
Bạn được tính vào chi phí kế toán thôi, còn khi tính thuế TNDN thì phải loại nó ra nhé. Bạn nên đọc kỹ trong TT 134/2007/TT-BTC quy định rõ những khoản chi phí ko hợp lý khi tính thuế TNDN đấy.
THÔNG TƯ
Hướng dẫn thi hành Nghị định số 24/2007/NĐ-CP
ngày 14 tháng 2 năm 2007 của Chính phủ quy định chi tiết
thi hành Luật thuế thu nhập doanh nghiệp

III. CÁC KHOẢN CHI PHÍ KHÔNG TÍNH VÀO CHI PHÍ HỢP LÝ KHI XÁC ĐỊNH THU NHẬP CHỊU THUẾ

2.26. Chi về đầu tư xây dựng cơ bản; chi ủng hộ các đoàn thể, tổ chức xã hội và ủng hộ địa phương; chi từ thiện trừ khoản chi tài trợ cho giáo dục nêu tại điểm 2.8 phần này; chi phí mua thẻ hội viên sân golf, chi phí chơi golf.

S

sonca247

Guest
22/12/06
16
0
0
Hà Nội
Cám ơn bạn. Nếu tính vào chi phi kế toán thì mình lấy từ nguồn nào?

S

sonca247

Guest
22/12/06
16
0
0
Hà Nội
Có cách gì đưa vào chi phí hợp lý ko các bác? Công ty mình mới xong giai đoạn xây dựng, chuẩn bị sản xuất bán hàng, nên cần các hoạt động để quảng cáo khuyến mại.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Có cách gì đưa vào chi phí hợp lý ko các bác? Công ty mình mới xong giai đoạn xây dựng, chuẩn bị sản xuất bán hàng, nên cần các hoạt động để quảng cáo khuyến mại.
Với chi phí đó, có hợp đồng or hoá đơn chứng từ ghi rõ là phí tham gia CLB sân Golf thì ko có cách nào đâu bạn ah, còn lại nếu ko ghi rõ thì....bạn biết tự xử lý mà.

S

sonca247

Guest
22/12/06
16
0
0
Hà Nội
hihi, chơi golt thì có thể ghi thành cái gì được, bác nào biết có thể gợi ý cho mình cái được không? Mình mới làm cái này nên chưa biết biến tấu ra làm sao cho nó hợp lý?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA