Thủ tục đăng ký Bảo hiểm lần đầu

• Thread starter ruotbanhmi
  • Ngày gửi
R

ruotbanhmi

Guest
16/4/08
4
0
0
Ho Chi Minh
Cả nhà ơi giúp em với!!!
Cty chỗ e làm là công CTY TNHH ĐTU TM DV được thành lập cuối tháng 3/2008, và nay GĐ muốn ký HĐLD với đóng bảo hiểm. Nhưng những thủ tục đó e chưa làm bao giờ, nên có nhiều thắc mắc lắm, e mong cả nhà hướng dẫn cho e.
1) Xin chỉ em cách đăng ký quỹ lương.
2) Những giấy tờ ban đầu để đăng ký BH (BH này có phải là BHXH và BHYT ko ah? Mình phải đóng cả 2 bảo hiểm đó???)
3) Mẫu hợp đồng lao động mình phải lên Cục Thuế TP.HCM để mua? Nếu có mẫu in ra có sử dụng được ko ạh???
Mong cả nhà giúp em.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngo thanh Huyen

Guest
15/9/07
31
0
0
42
20/162 Le Trong Tan
có hai cách để làm một là bạn gửi địa chỉ mail của bạn cho mình mình sẽ gửi mẫu cho. Mình chưa được gửi files lên đây. Mình mới làm BHXH cho công ty mình xong. Bạn nên gửi mail cho mình nếu muốn làm ngày còn không hãy tìm trên diễn đàn này đã có chủ đề nói về BHXh rất rõ và rất dễ hiểu rồi.
Hợp đồng lao động bạn có thể mua sẵn ở nơi bán VPP và về điền vào không cần phải lên thuế mua làm gì cho mệt. Chúc bạn thành công gửi mail của bạn vào hộp mail của mình là huyentvh@gmail.com mình sẽ gửi cho bạn mẫu BHXH và những giấy tờ cần thiết khi tham gia BHXH

N

nostarwhere24

Guest
9/8/06
144
0
0
ha noi
có hai cách để làm một là bạn gửi địa chỉ mail của bạn cho mình mình sẽ gửi mẫu cho. Mình chưa được gửi files lên đây. Mình mới làm BHXH cho công ty mình xong. Bạn nên gửi mail cho mình nếu muốn làm ngày còn không hãy tìm trên diễn đàn này đã có chủ đề nói về BHXh rất rõ và rất dễ hiểu rồi.
Hợp đồng lao động bạn có thể mua sẵn ở nơi bán VPP và về điền vào không cần phải lên thuế mua làm gì cho mệt. Chúc bạn thành công gửi mail của bạn vào hộp mail của mình là huyentvh@gmail.com mình sẽ gửi cho bạn mẫu BHXH và những giấy tờ cần thiết khi tham gia BHXH

Bạn ơi, máy của mình k gửi đc Gmail. bạn gửi giúp cho mình với nhé.
Cảm ơn bạn rất nhiều.
Địa chỉ của mình là nostarwhere24@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA