Mua ôtô của cá nhân, ko có hóa đơn GTGT

  • Thread starter doanthuy
  • Ngày gửi
D

doanthuy

Sơ cấp
24/11/06
46
0
6
34
Hà Nội
#1
Công ty em có mua một chiếc oto 4 chỗ nhưng của cá nhân nên ko có HĐ GTGT, bên công ty em đã làm thủ tục đăng kiểm, nộp lệ phí trước bạ, cho em hỏi như vậy em có thể đưa chiếc ôto này vào TSCĐ của công ty được chưa, nếu được các anh chị có thể gửi hoặc cho em văn bản hướng dẫn được ko ạ, em cảm ơn ạ!
 
NPT

NPT

Thành viên thân thiết
7/6/06
2,086
10
38
48
Rừng Tây Nguyên
#2
Công ty em có mua một chiếc oto 4 chỗ nhưng của cá nhân nên ko có HĐ GTGT, bên công ty em đã làm thủ tục đăng kiểm, nộp lệ phí trước bạ, cho em hỏi như vậy em có thể đưa chiếc ôto này vào TSCĐ của công ty được chưa, nếu được các anh chị có thể gửi hoặc cho em văn bản hướng dẫn được ko ạ, em cảm ơn ạ!
Chưa được,phải đến Công an đăng ký quyền sở hữu đứng tên công ty mới được.
 
voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
#3
Chưa được,phải đến Công an đăng ký quyền sở hữu đứng tên công ty mới được.
Hichic.. chính đăng ký quyền sở Hữu của cty rồi nên cty em nó mới làm thủ tục và nộp thuế trước bạ đó thôi.
@doanthuy: em có thể đưa cái xe đó vào làm cái TSCĐ của cty em được rồi đó.
 
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
914
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
#4
Chưa được,phải đến Công an đăng ký quyền sở hữu đứng tên công ty mới được.
Anh ơi, Đã đăng kiểm và nộp thuế trước bạ rồi mà vẫn chưa phải của mình sao ạ??????:018:
 
NPT

NPT

Thành viên thân thiết
7/6/06
2,086
10
38
48
Rừng Tây Nguyên
#6
Hichic.. chính đăng ký quyền sở Hữu của cty rồi nên cty em nó mới làm thủ tục và nộp thuế trước bạ đó thôi.
@doanthuy: em có thể đưa cái xe đó vào làm cái TSCĐ của cty em được rồi đó.
Nói xạo không có cơ sở.
Đọc đoạn này giúp anh nhé!
( Trích Nghị định 176/1999/NĐ-CP)
Điều 2. Tổ chức, cá nhân có các tài sản thuộc đối tượng quy định tại Điều 1 Nghị định này phải nộp lệ phí trước bạ trước khi đăng ký quyền sở hữu, quyền sử dụng, trừ các trường hợp quy định tại Điều 3 Nghị định này.
Bởi:Quynh Ly
Anh ơi, Đã đăng kiểm và nộp thuế trước bạ rồi mà vẫn chưa phải của mình sao ạ??????
Ai bảo không phải của mình, nhưng cái của mình chưa có ai công nhận.Giống như anh vẫn biết anh ấy là chồng của em đấy,nhưng công nhận việc ấy là giấy kết hôn chứ nhỉ?
 
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
914
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
#7
Ai bảo không phải của mình, nhưng cái của mình chưa có ai công nhận.Giống như anh vẫn biết anh ấy là chồng của em đấy,nhưng công nhận việc ấy là giấy kết hôn chứ nhỉ?
ặc, ví dụ thực tế quá....:biggrinda Oki, cơ quan em cũng vừa mua một chiếc xe máy cũ của người dân không kinh doanh. Quả này lại phải " đụng độ" với mấy ông công an roài........
 
D

doanthuy

Sơ cấp
24/11/06
46
0
6
34
Hà Nội
#8
Em cảm ơn các anh chị nhé đặc biệt là anh yaobei, thế là em yên tâm đưa chiếc xe và TSCĐ của công ty rồi!
 

Thành viên trực tuyến

  • Hoàng Oanh 10
  • Thanh1212
  • NhungNhungGau
  • thuyhang75
  • daongocnam0603
  • Nguyễn Đức Huy
  • Nguyen-Thi-Dung
  • auyeuch
  • yeulamgi
  • hardes
  • hoathachthao0910
  • congt
  • Huyền Mia
  • tungnguyen89




Xem nhiều