lấy số liệu từ file excel sang phần mềm HTKK?

• Thread starter xuro3
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
không hiểu sao em chọn mục "nhập dữ liệu từ file" trong bảng kê hàng bán ra mua vào ấy, không được gì cả, nó toàn bị nhẩy lên từ hàng có thuế 10% lên 5% và tự nhiên thêm bao nhiêu là dòng trống.
Làm thế nào đây ạ ACE?:032:

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
không hiểu sao em chọn mục "nhập dữ liệu từ file" trong bảng kê hàng bán ra mua vào ấy, không được gì cả, nó toàn bị nhẩy lên từ hàng có thuế 10% lên 5% và tự nhiên thêm bao nhiêu là dòng trống.
:018: Xóa dữ liệu rồi nhận dữ liệu từ file lại, nếu vẫn bị tình trạng này thì bạn kiểm tra lại file nguồn xem có đúng mẫu không!

Mẫu file excel gốc của mình tại mỗi phần thuế suất mình thường chừa lại 1 dòng trống không có dữ liệu.

P/s : Tình hình này trên diễn đàn cũng nói rất nhiều lần, bạn chịu khó xem lại nhé

N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma

Bị lỗi này là khi bạn nhập dữ liệu vào File mẫu không đúng.
Bạn chú ý coi lại File mẫu trong C:\Program Files\HTKK130\InterfaceTemplates\excel.
Chú ý : Bạn nên copy ra và lưu lại 1 thư mục khác. Khi lấy dữ liệu thì chỉ cần chỉ đường dẫn tới thư mục đó thôi. Còn nữa, File mẫu thì chỉ có 1 dòng, bạn muốn thêm dòng thì chỉ việc Insert thêm thôi nhé.
Thân !!

P

phambang

Guest
21/4/08
38
2
0
BINH DUONG
Phần mềm phiên bản mới do Cuc thuế bổ sung sau này đã khắc phục được nhước điểm ấy.

N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma
Phần mềm phiên bản mới do Cuc thuế bổ sung sau này đã khắc phục được nhước điểm ấy.

Bạn nói lỗi gì ấy nhỉ ?
Còn trước đây, khi HTKK 1.3 rồi HTKK1.3.0 thì tình trạng này không thấy ái thắc mắc hết.
Theo tớ nghĩ chỉ là lỗi chủ quan của Xuro3 mừ thui.

H

hoahdl84

Guest
28/2/08
29
0
0
Hai Duong
mình ở Hải Dương, vừa qua mình có được Cục thuế hướng dẫn cài đặt phiên bản HHKK 1.3.0; nhưng mình gặp khó khăn trong việc nhập dữ liệu từ file
mình đã làm theo hướng dẫn, chiết suất sang một file khac, đổi cả phông chữ nhưng ko thể làm được
mong mọi người trên diễn đàn chỉ bảo thêm

P

pqhai

Guest
12/11/07
61
0
0
Hà Nội
mình ở Hải Dương, vừa qua mình có được Cục thuế hướng dẫn cài đặt phiên bản HHKK 1.3.0; nhưng mình gặp khó khăn trong việc nhập dữ liệu từ file
mình đã làm theo hướng dẫn, chiết suất sang một file khac, đổi cả phông chữ nhưng ko thể làm được

Mình biết do bị sao rồi.

Thứ nhất, nếu bạn muốn nhập liệu từ file thì file đó của bạn phải cùng dạng với file của HTKK, cách giải quyết đơn giản là: Bạn vào mục Trợ giúp của HTKK, sẽ thấy có mấy file, bạn kết xuất ra, rồi copy dữ liệu từ file excel của bạn vào đó. Khi đó bạn nhập liệu sẽ ok ngay.

Thứ hai, bạn nhớ đổi font sang unicode nhé, vì HTKK chỉ chấp nhận Unicode thôi.

Chúc bạn thành công nha:flowersun

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital

Bạn down file Excel mẫu của Namlamson thì phải, nhập file từ mẫu này ổn định bạn ạ!

H

Hidebody

Guest
21/5/08
11
0
0
43
Hà Nội
Rất đơn giản:
Phần mềm kế toán của bạn kết xuất ra bảng kê excel. Bảng kê này phải có cấu trúc như sau:
1. Dữ liệu bảng kê phải bắt đầu từ dòng 13, có một cột A trống,... mẫu này bạn vào phần trợ giúp trên HTKK 1.3.0.1 -> bảng kê 01-1, 01-2
2. Cột ngày phải có định dạng: dd/mm/yy, cột doanh số, thuế phải định dạng: number, phần thập phân = 0, không đánh dấu ngăn cách phần 1000.
3. Số thứ tự phải đánh liên tục từ 1 đến hết phần đó: Nếu đánh 1.2.3.15 thì lập tức sẽ có 15 dòng chứ không phải 4 dòng đâu.
4. Những phần không có dữ liệu thì để nguyên một dòng trống.
5. Xoá dấu - bằng cách: Ctrl+H: Replace *-* with (để trống)
6. MST phải là 10 hoặc 13 số liên tục không có dấu trừ (Trong diễn đàn đã nói rồi!)
Chú ý: Khi bạn làm mà bị lỗi mà muốn xoá hết sạch đi nhanh nhất của tháng nào đó thì vào đây:C:\Program Files\HTKK130\DataFiles\thư mục mã số thuế của bạn. sẽ có cái các tờ khai và các phụ lục,... theo các tháng -> tìm đến cái cần xoá và delete.
Good luck!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA