Hoá đơn thông thường có được kê khai vào không

• Thread starter pepsyxanh
  • Ngày gửi
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Trời ơi!:035:Lại đi đọc luật hả?chít mất. :034:Vậy để không bị gạt ra khỏi chi phí thì phải là hoá đơn VAT hả bác?

Để không bị gạt ra khỏi chi phí hợp lý khi xác định thu nhập chịu thuế, nó phải là chi phí hợp lý và có hóa đơn, chứng từ hợp pháp theo quy định.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duongacc

Trung cấp
4/3/08
87
0
6
hymalaya
Để không bị gạt ra khỏi chi phí hợp lý khi xác định thu nhập chịu thuế, nó phải là chi phí hợp lý và có hóa đơn, chứng từ hợp pháp theo quy định.

cho em hỏi chút đi, công ty em thường hay mua nhiều mặt hàng có giá trị <100.000, bi giờ em muốn đưa vào chi phí thì em phải làm sao, giúp em với,
chúc các anh chị vui:thumbsup:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
cho em hỏi chút đi, công ty em thường hay mua nhiều mặt hàng có giá trị <100.000, bi giờ em muốn đưa vào chi phí thì em phải làm sao, giúp em với,
chúc các anh chị vui:thumbsup:

- Chi phí đó có liên quan đến hoạt động sản xuất kinh doanh của Cty hay không?

- Chi phí đó có hóa đơn BTC hay không?

Nếu đáp ứng 2 yêu cầu trên thì bạn đưa vào chi phí hợp lý, còn nếu không thì đưa vào chi phí kế toán.

D

duongacc

Trung cấp
4/3/08
87
0
6
hymalaya
- Chi phí đó có liên quan đến hoạt động sản xuất kinh doanh của Cty hay không?

- Chi phí đó có hóa đơn BTC hay không?

Nếu đáp ứng 2 yêu cầu trên thì bạn đưa vào chi phí hợp lý, còn nếu không thì đưa vào chi phí kế toán.
em mua về có cái để dùng, có cái mua về bán lại, các chi phí đó ko có hoá đơn vì <100.000 mừ, bi h em kê vào mấy cái hoá đơn bán lẻ được ko

N

nhatdo

Guest
7/5/08
6
0
0
Hoài Đức, Hà Tây
Nếu như đấy là hoá đơn lẻ thì không cần phải kê khai gì hết. Mình chỉ cần kê khai để theo dõi thôi. Nhất là khi bây giờ có PM Hỗ trợ kê khai rùi thì không thể cho cái đó vào được

N

nguyenthi luye

Guest
13/5/08
3
0
0
37
ha tay
theo mình ban cứ đưa vào chi phí bình thường

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
em mua về có cái để dùng, có cái mua về bán lại, các chi phí đó ko có hoá đơn vì <100.000 mừ, bi h em kê vào mấy cái hoá đơn bán lẻ được ko
Nhỏ hơn 100.000thì sao?
Hỏi gì vậy trời?không biết thì nghe người ta hướng dẫn, còn dám khẳng định cái điều sai bét.Dùng từ ngữ nghe mất thiện cảm.

Sửa lần cuối:
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Giả sử thuê bao điện thoại hoặc tiền nước sinh hoạt của bạn tháng đó dưới 100.000 thì bưu điện và công ty cấp nước có xuất hóa đơn cho bạn không hay họ đưa cái mặt không đến lấy tiền. Bộ tưởng cứ dưới 100.000 thì có quyền không cần hóa đơn vậy thì DN hàng tháng cứ kê Total 1 tỷ đồng chi phí tiêu dùng và tất tật là cứ dưới 100.000 đồng là được àh.

Có những điều, em ngây ngô không hiểu. Rằng tưởng là, tưởng là ... tờ giấy cũng thành hóa đơn, lá là la la... :quiet:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA