Trên Hóa Đơn ghi sai phần tên hh, DV

• Thread starter octieu85
  • Ngày gửi
O

octieu85

Guest
7/5/08
15
0
0
Tp.HCM
Tháng 01,cty mình xuất HĐ trên cột Tên HH, DV ghi in brochure nhà hàng RIO nhưng trên đia chỉ người mua là cty khác, không liên quan đến nhà hàng trên.Đến tháng 5 này, bên kia yêu cầu mình sửa hoặc hủy HĐ, xuất lại cái khác.theo cả nhà mình có nên xuất lại cái khác khô?với lại mình đã BC thuế rồi, nếu xuất lại có thiệt gì cho mình khô? mong mọi người cho ý kiến nha.thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Tháng 01,cty mình xuất HĐ trên cột Tên HH, DV ghi in brochure nhà hàng RIO nhưng trên đia chỉ người mua là cty khác, không liên quan đến nhà hàng trên.Đến tháng 5 này, bên kia yêu cầu mình sửa hoặc hủy HĐ, xuất lại cái khác.theo cả nhà mình có nên xuất lại cái khác khô?với lại mình đã BC thuế rồi, nếu xuất lại có thiệt gì cho mình khô? mong mọi người cho ý kiến nha.thanks.

Sao bạn lại xuất HĐ ghi như vậy?Xuất từ tháng 1 mà đến bjờ họ mới yêu cầu sửa hay huỷ.
Theo mình tốt nhất bạn nên huỷ cái HĐ đó đi.Xuất cái khác.Giá trị của HĐ k thay đôỉ đúng k?Như vậy chẳng thiệt j cho cty bạn cả.Hee chỉ tốn thêm ít giấy mà thôi.Chúc thành công:1luvu:

T

tini85

Guest
5/4/08
46
0
6
Thảo nguyên xanh!!!

Nếu bạn muốn viết lại HĐ thì hãy lập biên bản hủy đi,và nhờ cty kia ký vào đó rồi bạn xuất HĐ khác
Thân!

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn

+ Bạn thu hồi HĐ về xuât lại HĐ khác thay thế, lập biên bản huỷ HĐ cũ ghi rõ xuất thay thế HĐ số ABC ký hiệu XYZ ngày tháng năm. Làm bản kê khai bổ sung 01/KHBS kèm bản giải trình 01-3/GTGT.

Thân chào bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA