Trả tiền gửi EMS

• Thread starter sonco80
  • Ngày gửi
S

sonco80

Guest
21/3/08
43
0
0
44
Yên Bái
Các bạn cho mình hỏi khi xuất tiền trả phí chuyển EMS thì bên bưu điện đưa lại cho mình liên thứ 3 đó thì có được coi là hóa đơn để hạch toán không nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linhtinh282

Guest
12/4/08
15
0
0
Quảng Nam
Các bạn cho mình hỏi khi xuất tiền trả phí chuyển EMS thì bên bưu điện đưa lại cho mình liên thứ 3 đó thì có được coi là hóa đơn để hạch toán không nhỉ?

Theo mình bít thì được đó bạn.cứ có chứng từ thì mình có thể lập PChi để chi tiền rùi

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Không biết liên 3 bạn nói có phải hoá đơn GTGT không?nếu đúng thì đó là chứng từ để hạch toán

S

sonco80

Guest
21/3/08
43
0
0
44
Yên Bái
Bạn đã bao giờ đi gửi chuyển phát nhanh chưa? Một loại của VExpress và một loại của EMS ý. Mình tìm hoài mà chẳng thấy dòng chữ:" Sử dụng theo công văn số .... của Tổng Cục Thuế" như các đơn vị đăng ký sử dụng mẫu hóa đơn riêng nên chẳng biết nó có phải là Hóa đơn không nữa.

Theo mình bít thì được đó bạn.cứ có chứng từ thì mình có thể lập PChi để chi tiền rùi

Chi phí mỗi lần gửi không nhiều lắm chỉ hơn chục nghìn thôi nhưng mình sợ hạch toán xong lại bị loại như kiểu mua hàng có giá trị dưới 100.000 xong người ta ghi cho mình Hóa đơn bán lẻ ý.

T

Trinh Mai

Guest
17/9/06
33
0
6
Hà Nội
Theo mình thì khi gửi CPN mà minh yêu cầu họ viết cho HĐ thì họ vẫn viết cho mình kể cả là bao nhiêu tiền, còn nếu ngại thì bạn có thể để vài ba tờ rồi bảo bưu điện viết HĐ 1 lần cũng đc. Có lúc mình gửi thì lấy HD có lúc lại ko lấy nhưng mình nghĩ là nó vẫn hợp lý bạn ạ.

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
515
39
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh

Liên 03 là thế nào, liên hóa đơn màu đỏ phải không, kê khai thuế khấu trừ, hay tờ màu đỏ,ghi chi tiết số lượng bao nhiếu, bao nhiêu kg, đua vào chi phí.
Thân chào

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Tất cả biên lai gửi hàng đó ko đc coi là hóa đơn đâu. Nếu gửi nhiều thì 1 tháng bạn tập hợp các biên lại lại rùi yêu cầu bêb dịch vụ cấp cho 1 cái hóa đơn. Còn như ở Bưu điện thì 10 ng họ cũng viết HĐ cho!

T

trangsdic

Guest
15/5/08
6
0
0
41
Ha Noi
Cty mình thường xuyên phải gửi chuyển phát nhanh. Mình chỉ gọi cho một hãng chuyển và cuối tháng lấy hoá đơn.Theo mình bạn cũng nên làm thế vì đỡ phải đi gửi mà lại k phai lăn tăn về hoá đơn

S

sonco80

Guest
21/3/08
43
0
0
44
Yên Bái
Mình cũng nghĩ là không hạch toán vào chi phí được, có hạch toán thì cũng bị loại ra. Rất cảm ơn mọi người, từ giờ mình sẽ chỉ chuyển của một hãng rồi cuối tháng tập hợp lại 1 lần rồi viết hóa đơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA