Quyết tóan thuế GTGT cuối năm

• Thread starter NgocTramAnh87
  • Ngày gửi
N

NgocTramAnh87

Guest
27/9/07
22
0
1
36
HCM
Dạ anh chị cho e hỏi quyết tóan thuế GTGT hiện nay còn hay không?nếu còn thì quy trình thực hiện như thế nào?Còn nếu không thì quyết tóan thuế GTGT cuối năm bỏ từ năm nào và theo thông tư nghị định nào?Xin a chị giúp dùm e, e là sinh viên năm cuối đang làm đề tài tốt nghiệp nhưng bị vướng chỗ này. Chị e nói là quyết tóan thuế GTGT cuối năm đã bỏ rồi nhưng thầy em lại nói còn e bối rối quá không biết làm sao?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Hiện tại không còn thực hiện quyêt stoán thuế GTGT từ năm 2006. Mà chỉ có các điều chỉnh nếu có em xem các thông tư hướng dẫn thực hiện luật thuế GTGT sẽ rõ

N

NgocTramAnh87

Guest
27/9/07
22
0
1
36
HCM
dạ em cám ơn anh nhiều nha. Mà anh ơi có phải từ thông tư 60 ra đời là mình không còn quyết tóan nữa không a?

H

Hidebody

Guest
21/5/08
11
0
0
43
Hà Nội
THD6758 có viết:
Hiện tại không còn thực hiện quyêt stoán thuế GTGT từ năm 2006. Mà chỉ có các điều chỉnh nếu có em xem các thông tư hướng dẫn thực hiện luật thuế GTGT sẽ rõ
Điều này chỉ đúng với kê khai thuế GTGT theo phương pháp "khấu trừ" thuế! Còn nếu có cơ sở nào kinh doanh kê khai, nộp thuế theo phương pháp "trực tiếp" trên doanh thu thì vẫn phải làm quyết toán thuế GTGT.
TT32 và TT60 của BTC!

P

phangtim

Guest
20/5/08
6
0
1
50
Hà nội
mình là kế toán mới các bạn cho mình hỏi với nhé:
Cty mình chuẩn bị đón đoàn kiểm tra quyết toán thuế minh lo qua ko biết phải chuẩn bị những thủ tục gì để cq thuế KTra?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA