Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn??? Gấp gấp!!!

• Thread starter hdiep
  • Ngày gửi
H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Anh chị ơi cho em hỏi tí nha.
Trên mẫu bảng báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn em thấy ko có chữ ký của Kế toán trưởng, chỉ có Người lập biểu và Giám đốc ký thôi, nhưng cty em người trước làm có để kế toán trưởng nữa. Nhưng bây giờ em làm ko để KT trưởng ký có được ko? Anh chị trả lời giúp em đi. Em đang gấp lắm!!!!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Sao ko ai giúp em hết vậy? Em đang gấp mà!!! hic hic

B

bóngđêm

Sơ cấp
4/6/07
6
0
1
Bình Định
Được chứ sao không, người lập biểu kí tên, thì người lập biểu sẽ chịu trách nhiệm về thông tin trên báo cáo.

H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Nhưng tháng trước người cũ làm có thêm KT trưởng ký nữa vậy bây giờ em làm ko có KT trưởng được ko?

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Trên mẫu bảng báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn em thấy ko có chữ ký của Kế toán trưởng, chỉ có Người lập biểu và Giám đốc ký thôi, nhưng cty em người trước làm có để kế toán trưởng nữa. Nhưng bây giờ em làm ko để KT trưởng ký có được ko? Anh chị trả lời giúp em đi. Em đang gấp lắm!!!!
Có những cty không có kế toán trưởng mà bạn, chủ yếu là người lập biểu là kế toán viên thì cũng ký nhận và chịu trách nhiệm khi có sai sót thôi. Và điều quan trọng nhất phải có chữ ký của người đại diện pháp luật cty bạn ( Giám Đốc ).

goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh

Tất nhiên là ok! không vấn đề gì hết, bạn cứ yên tâm đi nha!

H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Vậy em đã làm 3 cột như thế này:
Người lập Kế toán trưởng Giám đốc
Chỗ KT trưởng em để trống được ko? Vì em làm theo mẫu người cũ làm, nhưng hiện tại ko có KT trưởng.

H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Tất nhiên là ok! không vấn đề gì hết, bạn cứ yên tâm đi nha!

Nhưng em đã làm theo mẫu cũ và GĐ bên em ký rồi, Vậy em để trống chỗ KT trưởng được ko? Hay em in lại bảng khác và bỏ cột KT trưởng đi?

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Vậy em đã làm 3 cột như thế này:
Người lập Kế toán trưởng Giám đốc
Chỗ KT trưởng em để trống được ko? Vì em làm theo mẫu người cũ làm, nhưng hiện tại ko có KT trưởng.
Bạn có thể xóa chữ kế toán trưởng đó thay vào bạn ghi là kế toán thôi. hoặc có thể bỏ luôn dòng đó, chỉ ghi người lập biểu và Giám đốc là đc.
Thân!

H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Bạn có thể xóa chữ kế toán trưởng đó thay vào bạn ghi là kế toán thôi. hoặc có thể bỏ luôn dòng đó, chỉ ghi người lập biểu và Giám đốc là đc.
Thân!

Mình dùng bút xóa mình xóa chữ trưởng có được ko? Vì lỡ đưa GĐ ký rồi nên giờ in lại ký lại nữa phiền lắm! Giúp mình với

goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
Nhưng em đã làm theo mẫu cũ và GĐ bên em ký rồi, Vậy em để trống chỗ KT trưởng được ko? Hay em in lại bảng khác và bỏ cột KT trưởng đi?

Tốt nhất bạn nên bỏ luôn phần ký của KTT, theo mẫu thì mình chỉ cần hai chữ ký đó là của người lập biểu và Giám đốc (Người đại diện theo pháp luật). Vì vậy bạn không cần để phần chữ ký của KTT làm gì cả.
Thân!!

goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
Mình dùng bút xóa mình xóa chữ trưởng có được ko? Vì lỡ đưa GĐ ký rồi nên giờ in lại ký lại nữa phiền lắm! Giúp mình với

Đừng dùng bút xoá để xoá dòng đó, Bạn nên in lại tờ khác và xin lại chữ ký thôi. Vì nếu không khi đi nộp, phải người khó tính bạn lại phải về làm lại, thế là mất công đấy.

H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Đừng dùng bút xoá để xoá dòng đó, Bạn nên in lại tờ khác và xin lại chữ ký thôi. Vì nếu không khi đi nộp, phải người khó tính bạn lại phải về làm lại, thế là mất công đấy.

Uh, vậy mình nghe bạn vậy. Cảm ơn bạn nhiều nha. Bạn có thể cho mình xin ĐT hoặc Email được ko? Mình mới làm nghề KT nên gặp nhiều rắc rối lắm!

minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM

Sao bạn rắc rối thế,để trống cũng được hoặc là bạn ghi ký thay rồi ký vào đó cũng được.

D

duongacc

Trung cấp
4/3/08
87
0
6
hymalaya
Bạn gửi bằng cách nào vậy? Gửi qua đâu vậy? Sao bạn biết ĐT hoặc mail của mình mà gửi vậy?

bạn có mẫu trong excel ấy, vô đó xoá KTT đi ghi là người lập biểu và giám đốc là được ruồi.OK:cool2:
làm tốt nhé bạn

minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM
bạn có mẫu trong excel ấy, vô đó xoá KTT đi ghi là người lập biểu và giám đốc là được ruồi.OK:cool2:
làm tốt nhé bạn

Bạn ấy nói là sếp đã ký rồi mà bạn còn trả lời như thế.

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
theo mình thì trên mẫu biểu không nhất thiết có chữ ký của kế toán trưởng, Vì vậy có hay ko có ký cũng ko sau bạn ạ. Quan trọng là Giám Đôc chịu ký là OK rùi!

T

thuykhanh

Guest
7/3/08
3
0
0
43
Tp.HCM
Bạn không được xoá đâu, lập phiếu khác cho giám đốc ký lại

quocphongvu

quocphongvu

Guest
Có việc gì mà quan trọng hóa vấn đề thế. Tôi vẫn nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn mà có cần ghi phần người lập biểu đâu. Quan trọng là Giám Đốc ký vào thôi, còn KT trưởng hay người lập biểu bỏ luôn cũng đc. Còn trường hợp của bạn Diep thì bạn cứ để trống phần KT Trưởng đó cũng đc, khỏi cần ký cũng k cần phải xóa bỏ làm gì cho dơ nhớp. Tôi nhắc lại, chỉ cần chữ ký Giám Đốc và mộc công ty là đủ. Ok

nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
522
0
16
Hà Đông - Hà Nội
chữ ký thôi mà, bạncứ in lại 1 bản khác không có chữ ký của kế toán trưởng cũng được.

Chắc chắn giám đốc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA