Hủy Hóa Đơn Nhiều

• Thread starter hongloan25
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hongloan25

Guest
13/10/07
24
0
0
40
Bốn biển là nhà
Chào cả nhà! cho e hỏi? 1 cuốn hóa đơn GTGT có quy định là hủy bao nhiêu tờ là được? e ko hiểu về quy định của thuế ji mấy, moi người giúp em với nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội
Chào cả nhà! cho e hỏi? 1 cuốn hóa đơn GTGT có quy định là hủy bao nhiêu tờ là được? e ko hiểu về quy định của thuế ji mấy, moi người giúp em với nha!

Hiện giờ thì mình cũng chưa thấy có một văn bản nào quy định về được huỷ bao nhiêu hoá đơn tren một quyển HĐ. Nhưng có lần chị bạn mình sai liên tiếp hơn 10 tờ hoá đơn khi hỏi cán bộ quản lý thuế thì chị ấy vẫn bảo cứ huỷ bình thường nhưng chị ấy bảo làm thêm 01 công văn gửi cơ quan thuế về việc lý do huỷ HĐ và vì lý do gì để cho chắc chắn nộp cùng với tình hình sử dụng hoá đơn tháng đó. Không biết có ai biết có quy định nào khác không thì chia sẻ cho bọn em với.

C

caothiha

Guest
21/1/05
66
0
0
Ha Noi
Không sao đâu, miễn là hoá đơn chưa xé rời khỏi cuống. Nếu đã xé rồi thì phải làm biên bản huỷ hoá đơn giữa hai bên.

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
Sai thì hủy xuất lại cái mới, hok có quy định nào quy định hủy khoan bao nhiêu là được cả. Nhưng bạn cố gắng cẩn thận hơn khi xuất HĐ để tránh phải hủy nhiều vì mình làm kế tóan mà cẩn thận là yếu tố cần thiết.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Mỗi quyển hóa đơn chỉ được hủy tối đa là ... 50 số, không được hủy nhiều hơn vì nó có nhiu đó để hủy àh :biggthump

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA