Quy trình hợp nhất báo cáo tài chính

• Thread starter pepsididong
  • Ngày gửi
B

baicattrang

Guest
29/11/08
1
0
0
Tp HCM
Các anh, chị, các bạn có thể cho mình biết được là Cty mình mới thành lập vào ngày 31/10/2008 có cần phải làm báo cáo tài chính trong năm 2008 này hay không? Mình cám ơn anh, chị và các bạn nhiều lắm.
Chờ tin nhắn của anh chị và các bạn đó nha!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anhtotbung35

Guest
30/5/06
6
0
1
45
Đồng Nai
Các bạn cứ tìm Công báo số 35+36/18-01-2008/VBQPPL/TT-BTC/95 trong đó có Thông tư số 161/2007/TT-BTC của Bộ tài chính ngày 31/12/2007. Xem chuẩn mực kế toán số 25 "Báo cáo tài chính hợp nhất và kế toán khoản đầu tư vào công ty con". Mình thấy hướng dẫn cụ thể lắm, trình tự làm báo cáo và có ví dụ cụ thể.

D

Dinhhoailinh

Guest
26/12/08
8
0
0
41
hà nội
Tôi nghĩ các bạn nên nghiên cứu kỹ thông tư 23/2005/TT-BTC nó hướng dẫn rất chi tiết, các vấn đề ở trên tôi thấy chưa thế hiện hết được.

K

kyo04

Guest
10/8/09
6
0
0
Vũng Tàu
Các anh, chị, các bạn có thể cho mình biết được là Cty mình mới thành lập vào ngày 31/10/2008 có cần phải làm báo cáo tài chính trong năm 2008 này hay không? Mình cám ơn anh, chị và các bạn nhiều lắm.

Theo Kyo biết thì không cần nộp báo cáo TC năm 2008 đâu. Sang năm làm luôn được mà.

L

Le Quoc Bao Lam

Guest
22/7/09
13
0
0
42
dak lak
mình đang làm ke toán tại cty co 2 chi nhánh hình thưc hoạch toán phụ thuộc ,nhưng cả hai chi nhánh và trụ sở chính của mình bị kế toán cũ ôm hết hóa đơn GTGT đầu vào đi luôn , vậy các bạn có cách nào giải quyết không giúp mình với mình cũng mới nhận việc tại công ty này ? sổ sách kế toán cũng chưa làm nữa ? các bạn có file mẫu sổ sách làm theo cách hợp nhất cho mình với , Cơ quan thuế đang dí mình quá ?

Sửa lần cuối:
L

Le Quoc Bao Lam

Guest
22/7/09
13
0
0
42
dak lak
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi baicattrang
Theo mình thì vẫn phải lập báo cáo tài chính .

H

hungzzzz

Sơ cấp
8/9/09
28
0
0
37
HCM
Trích nguyên văn:

cho minh hoi là báo cáo tài chính hợp nhất thì tài sản vào nợ của công ty con sẽ nhập vào trong tài sản và nợ của cty mẹ fải không các bác??
thế con lợi nhuận thì xử thế nào ạ? vì mình đâu có nắm hế 100% shares nên đâu thể gôm hết lợi nhuận vào đâu fải không ạ?

M

minhkhanh785

Guest
12/8/09
1
0
0
44
Hà Nội
Tôi đang là KTT Chi nhánh Công ty. Nay sang đơn vị mới, phải lam gì đây hả các ban?

L

lamtanhung

Guest
7/2/08
1
0
1
44
Tp HCM
Cty mình là cty CP, có hợp đồng liên kết với 1 đối tác (bên B) để thành lập 1 chi nhánh với số vốn 11,5 tỷ (mỗi bên 50%). Chi nhánh hạch toán độc lập. cho mình hỏi là:
1/ - Đối tác góp vốn vào TK cty mình (Cổ Phần)hay vào TK của Chi nhánh (hạch toán ??)
2/ - Khi chuyển vốn cho chi nhánh theo từng đợt thì chi nhánh hạch toán ra sao khi vốn điều lệ là 11.5 tỷ mà ban đầu chưa có đủ vốn ??
3/ - Ngoài ra, đối tác còn phải trả cho cty mình 1 số tiền (3 tỷ) để thực hiện hợp đồng liên kết, khoản tiền này là chi phí mua mỏ, xin giấy phép khai thác khoáng sản...(cty mình là cty khai thác đá). Vậy khoản tiền này mình hạch toán vô đâu??
Có ai biết xin chỉ giùm mình. Cám ơn rất nhiều.

H

haoktkt2003

Guest
3/1/08
1
0
0
Ho Chi Minh
Báo cáo tài chính hợp nhất

Gửi các bạn,các bạn hướng dẫn mình làm báo cáo tài chính hợp nhất,mình lấy những số liệu từ tài khỏan nào?trong báo cáo nào? của công ty con hoặc công ty thành viên để làm hòan chỉnh báo cáo hợp nhất.Xim cảm ơn

Sửa lần cuối:
Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Gửi các bạn,các bạn hướng dẫn mình làm báo cáo tài chính hợp nhất,mình lấy những số liệu từ tài khỏan nào?trong báo cáo nào? của công ty con hoặc công ty thành viên để làm hòan chỉnh báo cáo hợp nhất.Xim cảm ơn
Bạn tham khảo bộ tài liệu về hợp nhất báo cáo tài chính rồi tự học nhé, chú ý các bút toán loại trừ, bạn liệt kê tất cả các tài khoản liên quan theo TT161 cho đỡ rối rồi cứ thế mà làm.

http://webketoan.net/uploadfiles/lke1inkoc6u6lu9.rar

http://webketoan.net/uploadfiles/16ehvrf6ftw9ggu.rar

http://webketoan.net/uploadfiles/2zb2akycdmibule.rar

K

kiemtoan

Sơ cấp
6/8/04
37
2
8
44
Hanoi
Tài liệu này DTT thiết kế mà.

A

aladin77772000

Trung cấp
30/8/07
117
4
18
hn
Trích nguyên văn:

Bạn đọc lại luật kế toán nhé, có thế lập hoặc cộng vào báo cáo năm liền kề, nếu kì kế toán năm đầu tiên kéo dài hơn 3 tháng thì mới bắt buộc lập
"4. Trường hợp kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng có thời gian ngắn hơn chín mươi ngày thì được phép cộng (+) với kỳ kế toán năm tiếp theo hoặc cộng (+) với kỳ kế toán năm trước đó để tính thành một kỳ kế toán năm. Kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng phải ngắn hơn mười lăm tháng." - Luật Kế toán

T

tahan8314

Guest
5/2/10
4
0
0
cần kiệm
chào toàn thể các thành viên của Webketoan tui muốn xin mẫu bìa báo cáo tài chính theo quyết định 15 ai có chia sẻ cho tui với tui cảm ơn

V

vitxinh87

Guest
22/3/10
1
0
0
hanoi
cach hoc he thong tai khoan

minh vao lam kt da duoc 4 thang roi, noi that cac ban dung cuoi nhe. To van chua the thuoc duoc bang he thong cac tai khoan.co cach nao hoc de de thuoc cac ban chi minh voi.thank:wall:

T

thangnguyen

Guest
7/3/08
13
0
1
33
HN
bạn cắt ra làm 3 mảng : Tài sản, nguồn vốn, lưỡng tính
Tài sản : từ đầu 3 trở xuống
nguồn vốn : từ đầu 4 trở lên