Vốn cố định

• Thread starter hangntt
  • Ngày gửi
H

hangntt

Guest
22/1/05
41
0
6
ha noi
Cho mình hỏi vốn cố định có phải là Tài sản cố định không nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn đọc trong sách tài chính về vốn và nguồn vốn ấy.

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Vốn cố định
Là vốn của doanh nghiệp dưới hình thái nhà cửa, máy móc, thiết bị công cụ...
thd6758
Không biết thì làm thinh đi, chỉ thế này người ta biết đường nào mà lần,đã đọc được sách như thế thì hỏi làm cái gì?Tôi thấy bài của bạn trả lời nhiều nhưng chẳng đem lại 1 tí gì cho người đọc, toàn là viết cho có viết.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Vốn cố định
Là vốn của doanh nghiệp dưới hình thái nhà cửa, máy móc, thiết bị công cụ...

Không biết thì làm thinh đi, chỉ thế này người ta biết đường nào mà lần,đã đọc được sách như thế thì hỏi làm cái gì?Tôi thấy bài của bạn trả lời nhiều nhưng chẳng đem lại 1 tí gì cho người đọc, toàn là viết cho có viết.

Bạn nên nói một cách từ tốn nhé đừng nghĩ mình là ai mà cho phép phán bừa trên diễn đàn như vậy. Câu hỏi hoàn toán liên quan đến lý thuyết do vậy chỉ sách để đọc vì nó quá dài nếu đưa lên đây. Không chịu đọc mà hỏi thì là sao.

ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
đề nghị các bạn bình tĩnh, diễn đàn là nơi trao đổi và đưa ra ý kiến: có thể hỏi, có thể trả lời... đừng vậy.
Vốn cố định nói ra thì nhều và dài nên vấn đề này nên đọc rồi hỏi từng khía cạnh cụ thể.
Thân

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
đề nghị các bạn bình tĩnh, diễn đàn là nơi trao đổi và đưa ra ý kiến: có thể hỏi, có thể trả lời... đừng vậy.
Vốn cố định nói ra thì nhều và dài nên vấn đề này nên đọc rồi hỏi từng khía cạnh cụ thể.
Thân

Bác lại trả lời giống bác kia. Chưa có thông tin cần thiết cho người hỏi :wall:
Câu trả lời chung chung và khó hiểu quá :mrstraetz

M

maihaviet

Guest
28/5/08
10
0
0
40
4/164/192 le trong tan
Bây giờ phân biệt là tài sản và nguồn vốn còn mình thầy từ ngày các cụ nhà minh sử dụng TK kế toán 2 số thì gọi là bên nguồn và bên vốn cũng tưng ưng như nhau thôi, trong bản cân đối TS chia làm 2 phần TS ngắn hạn và lưu động và TSDH và cố định. bạn có suy nghĩ ji ko

D

dcquocxhd

Trung cấp
22/5/08
102
0
16
Binh Duong
Vốn cố định là vốn bằng tiền của toàn bộ TS cố định của DN. Có vậy mà các bác bảo là dài dòng.

Trích nguyên văn:
thd6758
Định nghĩa có chút xíu cũng kêu ng ta đọc sách vậy ng ta hỏi làm jì

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA