Trả lương theo thoả thuận !

• Thread starter Ton ngo khong
  • Ngày gửi
T

Ton ngo khong

Guest
24/8/07
5
0
0
Thanh Hoa
Các anh chị giúp em với. Công ty em mới thành lập, sếp muốn trả lương theo thoả thuận nhưng mức lương rất cao, anh chi nào có thang lương, bảng lương trả theo thoả thuận và các khoản trích theo lương cho em xin với. Sếp em lại muốn đóng bảo hiểm cho nhân viên ít thôi, có cách nào để ok toàn bộ thủ tục với cục thuế, sở LĐ TBXH không a ? Cam ơn mọi người nhiều....:flower1:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Trên hợp đồng làm như chienthanhloi có thật sự ổn không nhỉ? Mình cũng đang vướng mắc vấn đề này. Liệu thuế và bên bảo hiểm họ có đồng ý cách làm hợp đồng như thế ko chứ? Ai biết chỉ giùm cho mình với

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Quy chế lương bạn xây dựng thành hai thành phần thành phần lương cơ bản sử dụng trong việc tính BHXH còn phần lương thực tế sẽ được phân bổ theo hệ số đối với lương cơ bản như vậy thì bảo đảm được ý của sếp đồng thời BHXH hay thuế cũng không kêu được. Chúc thành công

K

ketoancom

Guest
12/5/08
261
2
0
TP HCM
Bạn thân mến ,
Bạn hảy xây dựng thang lương theo mức lương tối thiểu của CP quy định.
- Lương cơ bản = Mức lương tối thiểu x hệ số ( dùng để đóng BHXH , ghi vào phần tiền lương được hưởng trong HĐ lao động ) .
- Lương năng suất ( lương ... ) = 1,000,000 x hệ số . ( Có thể là bao nhiêu tùy thích . Ghi vào phần thỏa thuận khác trong HĐ lao động ) .
Bạn sẽ tự tính tóan sao cho khi cộng hai khỏan này lại sẽ là mức lương thực lĩnh. Thế là ổn.
Thân.

L

Le Yen ung

Guest
12/5/08
1
0
0
51
Quan 9
CAHO CAC BAN
nHU TRONG PHAN BAN KETOANCOM DE NGHI TACH RA LAM 2 PHAN
LUONG CO BAN VA LUONG NANG SUAT
THEO QUY DINH CUA LUAT BHXH THI DA GOI LA LUONG THI PHAI DONG BHXH .
KHONG BIET BAN KETOANCOM DA LAM NHU VAY CHUA? VA DA BI THUE VA PHONG LAO DONG QUAN KET HOP BHXH KIEM TRA CHUA VAY?

D

Do Thi Hoi

Guest
13/5/08
3
0
0
Hà nội
Gửi các anh chị kế toán.
Công ty em mới thành lập, có 100% vốn nước ngoài lương trả theo thỏa thuận. Em cũng đang làm thủ tục với Sở LDTBvaXH nhưng chưa rõ làm thế nào.
Bác nào có bộ hồ sơ nào đủ từ mục 1~4 như yêu cầu của Sở LDTBXH thì cho em xin một bản qua mail.
- hiện tại công ty em mới có 2 bác nhân viên thôi, phần mềm kế toán thì sang tháng 6 mới có. Em vừa ra trường chưa có kinh nghiệm làm thực tế, nhờ các bác hướng dẫn em cách tính lương và các khoản chi phí đi kèm với.

Cảm ơn nhiều.
Em mới tham gia diễn đàn chưa rành về cách sử dụng lắm có gì xin các bác chỉ giáo nhé.
Em út mới vào nghề.
Địa chỉ mail của em.
m0023@n-koei.co.jp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA