Giá vốn hàng giao tay ba

• Thread starter cuncon198281
  • Ngày gửi
C

cuncon198281

Trung cấp
17/10/06
124
0
16
hn
Chào các anh , chị!
Cty em tháng 12/07 có mua một lô hàng của cty A trị giá 900tr, lô hàng này em đã bán giao tay 3 cho cty C và xuất hoá đơn cho họ vào ngày 31/12/07 căn cứ xuất HĐ là hợp đồng kinh tế giữa cty em và cty C, và em đã hạch toán dthu vao năm 07. Và tháng 01/08 cty A mới xuất HĐ cho cty em, và khi này em mới hạch toán giá vốn đầu vào cho lô hàng này... như vậy có sợ bị thuế xờ gáy ko ah??? và nếu làm như vậy ok thì em cần pahỉ có thủ tục giấy tờ gì nữa cho hợp lý ko a??
Và vấn đề nữa đưa ra là bây giờ đến tháng 05/08 em làm xong báo cáo quý 1/08 trình sếp thì sếp bảo lỗ nặng quá, có cách nào chia nhỏ cái giá vốn của lô hàng trên ko, cho lỗ bớt đi, hic em chưa biết xử lý thế nào, đành vào đay giãi bày cùng các anh, chị, mong đựoc chỉ giáo. Em xin cảm ơn rất nhiều ..........

Khóa học Quản trị dòng tiền
loboglory

loboglory

Cao cấp
17/12/04
286
2
18
40
Ha noi
Bạn lên làm một bản giải trình và lưu vào cùng với hóa đơn của lô hàng nhập về. Nếu quý I lỗ nặng thì bạn đợi sang quý II thì hạch toán và giải trình cũng được, nhưng ko được quá thời gian kê khai đâu đấy, nếu ko sẽ không được khấu trừ thuế đầu vào!

C

cuncon198281

Trung cấp
17/10/06
124
0
16
hn
Hic, em định chia nhỏ nó ra phân bổ vào nhieuf tháng liên tiếp có được ko ah? có bác nào có ý kiến gì ko giúp em với????????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA