Xử lý vi phạm hải quan

• Thread starter huongly
  • Ngày gửi
H

huongly

Guest
8/2/07
14
0
0
38
TP.HCM
Gửi các anh, chị trên diễn đàn.
E có một số vướng mắc trong thủ tục hải quan. mong được sự giúp đỡ của các anh chị. Chả là e có làm thủ tục hải quan nhập một kiện hàng 19kg (hàng PMD), hàng của e phải đưa lên sở văn hóa để kiểm tra văn hóa. Nhưng khi nhận hàng từ hải quan bên e đã không đưa lên sở văn hóa mà đem về nhà, sau đó lại còn xé niêm phong hải quan . E không biết trường hợp của e sẽ bị cơ quan hải quan xử lý thế nào, và mức phạt hành chính là bao nhieu. Xin mọi người giúp đỡ và chỉ dẫn cho e hướng giải quyết. E xin cám ơn các anh, chị

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhthaobc

Trung cấp
3/4/07
94
0
0
36
TP.HCM
Chứng từ chuyển từ vật tư sang tài sản

Các bạn cho mình hỏi, cty mình có mua một số vật tư (có đầy đủ hóa đơn) để lắp đặt thành trạm điện, đã đủ điều kiện ghi tăng tài sản. Nhưng mình không biết phải lập những chứng từ gì cho đầy đủ. Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với.
Xin cảm ơn!

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Các bạn cho mình hỏi, cty mình có mua một số vật tư (có đầy đủ hóa đơn) để lắp đặt thành trạm điện, đã đủ điều kiện ghi tăng tài sản. Nhưng mình không biết phải lập những chứng từ gì cho đầy đủ. Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với.
Xin cảm ơn!
---
Cty bạn mua Nhập khẩu hay mua trong nước?

K

kinkinkin88

Guest
17/3/08
33
0
0
17
Ha noi
Cty em cũng nhap một lô hàng phải qua Cục vệ sinh an toàn thực phẩm cấp giấy phép, nhưng vì hôm đó đã quá hạn giao hàng nên đã giao luôn không mang mẫu đến cục để kiểm tra. Nhưng qua hơn một năm rồi mà cũng không thấy họ nói gì. Không biết có sao không nhỉ?

T

trongcuong

Guest
31/10/08
1
0
0
thach ha, ha tinh
trong thủ tục kiêm tra và giám sat hai quan co điều khoản ghi rỏ trach nhiệm của người làm thủ tục.trong trường hợp này ban đã vi phạm bạn nên bao cho chính quyên biết đe khăc phục hậu quả sau này. rut kinh nghiệm nha ban! bạn co thể tham khảo nghị định 154 của chinh phủ để biết thêm
chào thân ái!;)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA