Xuất hoá đơn nhỏ hơn trên hợp đồng

• Thread starter hoatuyettrang
  • Ngày gửi
H

hoatuyettrang

Sơ cấp
8/1/08
24
0
1
dich vong
Anh chị cho em hỏi:
Tháng 3 em có xuất hóa đơn, nhưng mà giờ ký lại hợp đồng thì số tiền trên hợp đồng lớn hơn số tiền trên hóa đơn, mà hợp đồng được ký ngày 15/01/2008. Vậy bây giờ em phải làm thế nào ạ?
Cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Anh chị cho em hỏi:
Tháng 3 em có xuất hóa đơn, nhưng mà giờ ký lại hợp đồng thì số tiền trên hợp đồng lớn hơn số tiền trên hóa đơn, mà hợp đồng được ký ngày 15/01/2008. Vậy bây giờ em phải làm thế nào ạ?
Cảm ơn nhiều!

- Hủy tờ trước, xuất lại tờ khác.

hoặc:

- Xuất thêm tờ nữa cho đủ số tiền trên hợp đồng.

huylt

huylt

Trung cấp
2/4/05
183
1
18
Hải Dương
Anh chị cho em hỏi:
Cảm ơn nhiều!
Bạn xem lại, trên nghiệm thu và thanh lý hợp đồng giá trị phát sinh khớp với Giá trị trên hóa đơn xuất ra là được.
Thân!

N

NguyenQuynhLien

Guest
Em lần đầu tiên tham gia diễn đàn nên mong được các anh chị chỉ giáo
Nhưng nếu trong trường hợp chưa thanh lý hợp đồng và phần chi phí phát sinh thêm trong hợp đồng ký lại chính là phần chi phí vận chuyển mà bên em phải chịu thì làm thế nào ạ?
Em cảm ơn nhiều ạ!

huylt

huylt

Trung cấp
2/4/05
183
1
18
Hải Dương
Em lần đầu tiên tham gia diễn đàn nên mong được các anh chị chỉ giáo
Nhưng nếu trong trường hợp chưa thanh lý hợp đồng và phần chi phí phát sinh thêm trong hợp đồng ký lại chính là phần chi phí vận chuyển mà bên em phải chịu thì làm thế nào ạ?
Em cảm ơn nhiều ạ!
Làm thêm cái phụ lục hợp đồng nữa là xong.

N

NguyenQuynhLien

Guest
Em xin lỗi nhưng em chưa được rõ lắm ạ, em mới làm kế toán mừ.
Như vậy có nghĩa là em sẽ phải xuất thêm một hóa đơn mới căn cứ và phụ lục hợp đồng ạ?Liệu như vậy hai hóa đơn xuất ở hai tháng khác nhau có bị làm sao không ạ?Và biên bản nghiệm thu bên em cũng đã ký rồi ạ.
Đúng là rắc rồi phải không ạ?
Anh chị giúp em với!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Em xin lỗi nhưng em chưa được rõ lắm ạ, em mới làm kế toán mừ.
Như vậy có nghĩa là em sẽ phải xuất thêm một hóa đơn mới căn cứ và phụ lục hợp đồng ạ?Liệu như vậy hai hóa đơn xuất ở hai tháng khác nhau có bị làm sao không ạ?Và biên bản nghiệm thu bên em cũng đã ký rồi ạ.
Đúng là rắc rồi phải không ạ?
Anh chị giúp em với!

Không sao cả. Làm thêm phụ lục và thanh lý hợp đồng luôn. Đồng thời xuất hóa đơn bổ sung số tiền thiếu thế là ok rùi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA