Tiền thuê nhà

• Thread starter nguyetque
  • Ngày gửi
N

nguyetque

Trung cấp
3/10/07
97
1
8
Bắc Ninh
Mong được giúp đỡ!
Cty tôi làm về thiết kế, thi công điện công trình. Có 100% vốn nước ngoài. Thuê văn phòng tại Bắc Ninh(đã làm 2 hợp đồng)
1 là: Giá thuê 3trđ/1thg. Đem ra cơ quan nhà nước công chứng. Và đóng tiền thuế thuê nhà dựa trên khoản 3tr này.
2 là: Giá thuê 12trđ/1thg. Hợp đồng giữa 2 bên(cty và chủ nhà).HĐồng này ko báo với cơ quan nhà nước. 6thg trả tiền 1 lần= 72trđ
Khoản thanh toán này là ko có hoá đơn, chỉ có biên nhận và phiếu chi.
Xin hỏi: giờ tôi muốn viết hoá đơn của khoản tiền 72trđ/6thg thì fải làm ntn?
Có ai có tài liệu tham khảo về vđề này, xin gửi giúp qua địa chỉ: nguyetque6@gmail.com? Cảm ơn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Mong được giúp đỡ!
Cty tôi làm về thiết kế, thi công điện công trình. Có 100% vốn nước ngoài. Thuê văn phòng tại Bắc Ninh(đã làm 2 hợp đồng)
1 là: Giá thuê 3trđ/1thg. Đem ra cơ quan nhà nước công chứng. Và đóng tiền thuế thuê nhà dựa trên khoản 3tr này.
2 là: Giá thuê 12trđ/1thg. Hợp đồng giữa 2 bên(cty và chủ nhà).HĐồng này ko báo với cơ quan nhà nước. 6thg trả tiền 1 lần= 72trđ
Có ai có tài liệu tham khảo về vđề này, xin gửi giúp qua địa chỉ: nguyetque6@gmail.com? Cảm ơn rất nhiều!
HĐ 1: Bạn đã đóng thuế thuê nhà => Bạn đã có Hóa đơn rùi đúng k?
Vậy thì tương tự, nếu HĐ 2 bạn muốn có Hóa đơn thì làm như HĐ 1.
Thân!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Mong được giúp đỡ!

- Bạn chỉ được phép đưa vào chi phí hợp lý 18tr/6 tháng. Còn khoản trả dư thì lấy tiền túi thanh toán mà thôi. Nếu muốn viết hóa đơn đúng theo số thực trả thì bạn đem bản hợp đồng thuê đúng số tiền thực trả đến cơ quan thuế khai thuế lại nhé.:wall:

- Bạn đang tiếp tay cho chủ nhà trốn thuế, nếu sau này có phát hiện ra thì bạn cũng là người đồng phạm cho hành vi này.:wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA