Quản lí chứng từ sổ sách.

• Thread starter HuyenYB
  • Ngày gửi
H

HuyenYB

Guest
8/5/08
51
0
0
39
Ha Noi
Em xin chào các anh chị !
Em mới được nhận vào làm kế toán tại 1 công ty, công ty đã thành lập 1 năm, đã kê khai và nộp thuế. Nhưng các giấy tờ sổ sách vô cùng lủng củng...
Em sẽ là kế toán duy nhất của công ty, nhưng khổ 1 nỗi em lại là sv mới nhận bằng tốt nghiệp đc 1 tuần. Chưa có 1 chút kinh nghiệm nào.
Ngày mai em sẽ được bàn giao mọi sổ sách, nên hôm nay rất lo lắng và hồi hộp, cũng chưa biết phải hỏi các anh chị vấn đề gì, anh chị có kinh nghiệm, hãy giúp em với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lan-vu-nu

Trung cấp
24/8/07
118
9
18
TP. Hà Đông
Em xin chào các anh chị !
Em mới được nhận vào làm kế toán tại 1 công ty, công ty đã thành lập 1 năm, đã kê khai và nộp thuế. Nhưng các giấy tờ sổ sách vô cùng lủng củng...
Em sẽ là kế toán duy nhất của công ty, nhưng khổ 1 nỗi em lại là sv mới nhận bằng tốt nghiệp đc 1 tuần. Chưa có 1 chút kinh nghiệm nào.
Ngày mai em sẽ được bàn giao mọi sổ sách, nên hôm nay rất lo lắng và hồi hộp, cũng chưa biết phải hỏi các anh chị vấn đề gì, anh chị có kinh nghiệm, hãy giúp em với nhé.
Với chút ít góp ý muốn gửi đến e thế này: khi bàn giao thì có gì nhận cái đó. quan trọng là em đừng nhận những cái gì ko có thực tế mà chỉ nhận những cái có thực tế là được;như sổ sách đã làm là những sổ nào?( ghi tên sổ ra), chứng từ gốc T1/07 là bao nhiêu, T2,3,....đến thời điểm nhận bàn giao là bao nhiêu và các tờ khai thuế tháng, quý thế nào.... Nguyên tắc của ktoán là "đầu đội sổ sách, vai mang ctừ". e cứ nhận đủ ctừ là ổn (ctừ đầu vào, ra, ctừ khai thuế, các hợp đồng và thanh lý hđ. Vấn đề là sau khi tiếp nhận e sẽ làm ntn, còn quá khứ là do ktoán cũ chịu trách nhiệm. (Sau này e phát hiện ra sai sót của ktoán trước thì lúc đó bàn sau).
nếu cần e có thể gọi theo số 0976197151, chị sẽ có thể góp ý trực tiếp cho e thêm.
chúc thành công.

H

HuyenYB

Guest
8/5/08
51
0
0
39
Ha Noi
Em đã đi làm ngày đầu tiên rồi chị ạ, công việc áp lực quá1
Sếp giao cho em xây dựng hệ thống sổ sách kế toán cho công ty,từ đầu, vì từ ngày thành lập đên giờ chưa từng có kế toán nào cả, sêp em tự làm hết. bây giờ em phải làm lại báo cáo của 2007 và quản lí chứng từ sổ sách của 2008.
công ty em làm theo hình thức nhật kí chung và làm trên excel.
Em chưa biết bắt đầu như thế nào cả???
Các bậc tiền bối đi trc giúp em với ạ

Y

ynhunhanluat

Guest
25/5/08
19
0
0
hcm
cac anh chi oi giup em!

Trong thang 4 nam 2008 em co xuat 3 cai hoa don ban le, nhung do khach hang chua toi ky nhan nen em chua xe ra khoi cuon hoa don.Ngay 25-05 thanh tra thi truong den kiem tra va neu muc phat sai pham cua em do xuat hoa don ma khong giao khach hang la 30tr.Cac anh chi oi!nhu vay la co dung khong a?em tim tren cac nghi dinh, thong tu ma khong thay dieu khoan phat nay.Anh chi ai biet tra loi giup em!Em cam on

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA