Thuế xuất khẩu mặt hàng bao bì PP, tính giá bán CiF

• Thread starter zizihong
  • Ngày gửi
Z

zizihong

Guest
20/5/08
3
0
0
51
TPHCM
Mình đang phải tính giá bán mặt hàng bao bì PP cho công ty . Ngặt nỗi tra biểu thuế xuất khẩu không kiếm đâu ra mặt hàng bao PP, hay nó không có vì thuế xuất bằng 0 ...?
Bạn nào thạo việc méc giùm đi ...
Mình tính theo sơ đồ này không biết đủ chưa ? sư huynh nào thấy thiếu chỉ giáo giùm nghe ...
Giá bán = Giá xuất xưởng + Phí vận chuyển + thuế VAT + thuế xuất khẩu .
Ngày đêm chờ chỉ giáo ...

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Mình đang phải tính giá bán mặt hàng bao bì PP cho công ty . Ngặt nỗi tra biểu thuế xuất khẩu không kiếm đâu ra mặt hàng bao PP, hay nó không có vì thuế xuất bằng 0 ...?
Bạn nào thạo việc méc giùm đi ...
Mình tính theo sơ đồ này không biết đủ chưa ? sư huynh nào thấy thiếu chỉ giáo giùm nghe ...
Giá bán = Giá xuất xưởng + Phí vận chuyển + thuế VAT + thuế xuất khẩu .
Ngày đêm chờ chỉ giáo ...
Giá thành và giá bán là hai bản chất khác nhau hoàn toàn đấy bạn nhé!
Hàng xuất khẩu thuế GTGT = 0%!

huynhsang

huynhsang

Trung cấp
13/4/08
105
1
0
Quỷ Môn Quan
Giá bán = Giá xuất xưởng + Phí vận chuyển + thuế VAT + thuế xuất khẩu
mình xin sữa lại là

giá bán = giá xuất xưỡng + chi phí vận chuyển, bảo quản + thuế xuất khẩu
vì trong giá xuất xưỡng đã có thuế VAT rồi. nhưng theo mình thấy đa số các mặt hàng xuất khẩu bao bì thì thuế suất khẩu =0%

Z

zizihong

Guest
20/5/08
3
0
0
51
TPHCM
Cám ơn Huynh Sang nha . Thế là yên tâm với sếp rồi . Đúng là " học thày không tày học bạn "

Z

zizihong

Guest
20/5/08
3
0
0
51
TPHCM
Có điều này nữa : Khi xuất xưởng công ty bạn đã có tính VAT rồi , đến công ty mình bán đi có tính chồng lần VAT nữa không ? Điều này mình chưa thấu đáo , tính vào sợ giá cao , không cạnh tranh , mà không tính nhỡ khi bên thuế truy thu thì "tan xác pháo " . Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giáo giùm mình nha .
Thật vô cùng biết ơn và cảm tạ

N

nguyễn mai

Guest
Mình đồng ý với bạn bong05. Mọi người nói giá bán như thế nào vậy. Giá bán đã có tí lợi nhuận nào trong đó chưa nhỉ.Mình nghĩ xác định giá bán nó phải cấn rất nhiều thứ, một mình bạn làm sao xác định được giá bán nhỉ. Mà giá xuất xưởng mình cũng không hiểu lắm. Bộ phận nào xuất xưởng mà tính cả VAT cho mình vậy. Thế thì khi tính thuế VAT đầu ra mình phải đi tập hợp hoá đơn để lên bảng kê hoá đơn bán ra à.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA