Thanh toán tiền thực tế thấp hơn số ghi hóa đơn

• Thread starter NguyenTuan1977
  • Ngày gửi
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Chop ơi,
Sếp bạn viết trực tiếp lên hóa đơn GTGT là sai rồi đó, còn việc hóa đơn 2tr nhưng chi 1tr là chuyện thường thôi, chỉ khi nào chi quá số tiền trên hóa dơn mới có vấn đề. Mấy bác bên thuế mà thấy chi 1tr lại càng mừng chứ sao, chi phí giảm thì phải nộp thuế cao hơn. CHỉ có người nào đã trực tiếp chi cho hóa đơn này mới đáng buồn thôi.
Thân,
Mình vừa tham khảo ý kiến của một bác Mod rất có uy tín. Câu trả lời chính xác là Được phép duyệt chi thẳng lên tờ hoá đơn, Mấu chốt ở đây là nếu duyệt thẳng lên tờ hoá đơn sẽ chỉ làm mất thẩm mỹ của tờ HĐ mà thôi, còn lại ko có gì sai hết. Thân mến.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Chauminhtam

Guest
3/1/08
9
0
0
62
C.ty XSKT Binh Phuoc
Kg cần duyệt trên HĐ c/cứ Giấy đề nghị TT GĐ duyệt chi 1 triệu là kế toán thanh toán được rồi

L

LanPham1977

Guest
19/5/08
5
0
0
17/167-Tay Son-HN
Giám đốc ký duyệt số tiền thực tế trên giấy đề nghị thanh toán , hoá đơn của bạn như thế là hợp lý rồi !

N

NguyenTuan1977

Guest
27/8/07
27
0
0
Hanoi
Hề hề. Cảm ơn các bác đã đóng góp cho đề tài của em.
Về HĐ 2tr, thanh toán 1tr, e nghĩ là không vấn đề.
Riêng về Hạch toán thuế, nếu Hóa đơn thông thường thì khỏi phải bàn.
Nếu là Hóa đơn GTGT (giả dụ 10%) e nghi e thanh toán la 1tr, hach toán VAT khấu trừ la 181.818 dong (vì phần thuế này, phía đơn vị bán đã nộp)
E thường hạch toán như vậy liệu có gì sai không các pác nhỉ???

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Hề hề. Cảm ơn các bác đã đóng góp cho đề tài của em.
Về HĐ 2tr, thanh toán 1tr, e nghĩ là không vấn đề.
Riêng về Hạch toán thuế, nếu Hóa đơn thông thường thì khỏi phải bàn.
Nếu là Hóa đơn GTGT (giả dụ 10%) e nghi e thanh toán la 1tr, hach toán VAT khấu trừ la 181.818 dong (vì phần thuế này, phía đơn vị bán đã nộp)
E thường hạch toán như vậy liệu có gì sai không các pác nhỉ???

Chỉ hạch toán thuế đầu vào tương ứng chi phí thanh toán thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA