Mỗi tuần một chuyên đề

Đơn xin mua hoá đơn???

• Thread starter mpqtt
  • Ngày gửi
M

mpqtt

Guest
Em thấy trong mẫu đơn xin mua hoá đơn lần đầu ấy. có mục trụ sở chính...., có 3 mục là mượn, của đơn vị, đi thuê. Của công ty em là đi mượn vì nhà đó chính là nhà của Giám đốc luôn. khi đi nộp đơn em có phải mang theo hợp đồng mượn nhà không? và trong tờ đơn chỉ cần tích vào phần đi mượn hay có phải ghi chi tiết là mượn nhà của ai và địa chỉ thế nào nữa ko?Em xin chân thàh cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
Bạn phải ghi rõ là mượn của ai, địa chỉ như thế nào đó. Hợp đồng bạn cứ mang đi theo, trong trường hợp người ta hỏi thì mới mang ra thôi vì thường là phòng mua hoá đơn không hỏi tới mà khi cán bộ quản lý xuống kiểm tra địa điểm thì người ta mới hỏi đến. Bạn nhớ mang theo giấy đăng ký kinh doanh, đăng ký MST và giấy giới thiệu kèm chứng minh thư của bạn đi nhé.

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
123
0
16
40
Hà nội
Em thấy trong mẫu đơn xin mua hoá đơn lần đầu ấy. có mục trụ sở chính...., có 3 mục là mượn, của đơn vị, đi thuê. Của công ty em là đi mượn vì nhà đó chính là nhà của Giám đốc luôn. khi đi nộp đơn em có phải mang theo hợp đồng mượn nhà không? và trong tờ đơn chỉ cần tích vào phần đi mượn hay có phải ghi chi tiết là mượn nhà của ai và địa chỉ thế nào nữa ko?Em xin chân thàh cảm ơn
Bạn tích vào tờ đơn là Mượn và điền đầy đủ thông tin bên dưới. Còn ko fải mang HĐ mượn nhà đâu. Bạn chỉ cần nộp tờ đơn thôi, trên thuế sẽ cử người xuống kiểm tra tính xác thực của những gì bạn khai. Lúc đó họ sẽ yêu cầu bạn cho xem Hợp đồng mượn nhà nên bạn cứ chuẩn bị sẵn nhé !

H

Hua thi Thanh

Guest
21/4/08
16
0
0
Hà Nội
Neu ban di muon nha thi giua cty ban va chu nha phai thong nhat la ai nop thue thue nha va thue mon bai. Neu cty ban nop thi ban phai mang hop dong thue nha len chi cuc thue va ho se tinh thue thue nha va thue mon bai cho ban.Sau do ban moi lam thu tuc mua hoa don binh thuong dc.

N

ngo thanh Huyen

Guest
15/9/07
31
0
0
43
20/162 Le Trong Tan
Bây giờ chuyển sang một cửa rồi chắc không khó như đợt trước nữa. Đợt mình mua hoá đơn ở chi cục Thuế Ba Đình thì khốn khổ lắm vì cái lão nhận hồ sở cứ hành mình đủ điều. Ông ta bắt mình phải lấy cái mẫu đơn xin mua hoá đơn ở chi cục thuế về điền vào chứ không được tự làm chuối thế chứ lại. Không được phép sai sót khi điền thông tin họ yêu cầu gì thì điền cái đó không được điền thừa là bị mang về làm lại đấy. Bây giờ chuyển sang một cửa chắc đỡ hành hơn rồi

M

moon200284

Guest
19/5/08
44
0
0
40
Hà Nội
Nhất thiết phải làm hợp đồng rồi và hợp đồng đó có tên là hợp đồng mượn nhà. Trong đó phải ghi rõ người cho mượn là ai? mục đích mượn là gi? và thời hạn mượn là bao nhiêu lâu?, sau đó phải đi công chứng cái hđ mượn nhà ấy. ( Mình mới phải làm cái này cách đây 1 năm nè)

hanghai

hanghai

1,2,3....cố lên bà con ơi
17/11/07
92
0
0
GL
Nhất thiết phải làm hợp đồng rồi và hợp đồng đó có tên là hợp đồng mượn nhà. Trong đó phải ghi rõ người cho mượn là ai? mục đích mượn là gi? và thời hạn mượn là bao nhiêu lâu?, sau đó phải đi công chứng cái hđ mượn nhà ấy. ( Mình mới phải làm cái này cách đây 1 năm nè)

Tui đồng ý là phải làm hợp đồng mượn nhà ghi rõ mục đích như bạn nói,nhưng cty tui làm có cần phải công chứng đâu, chỉ cần mang ra phường cho người ta xem thế thui.
Neu cty ban nop thi ban phai mang hop dong thue nha len chi cuc thue va ho se tinh thue thue nha va thue mon bai cho ban.Sau do ban moi lam thu tuc mua hoa don binh thuong dc
.
Muợn nhà cũng phải nộp thuế? còn thuế môn bài sẽ dựa trên vốn ĐKKD của Cty (Cái này có biểu thuế rõ ràng rùi mà)
Thủ tục mua HĐ và xin cấp giấy nộp tiền tiến hành cùng một lúc.Có giấy nộp tiền thì nộp thế môn bài thui.

Sửa lần cuối:
N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Tui đồng ý là phải làm hợp đồng mượn nhà ghi rõ mục đích như bạn nói,nhưng cty tui làm có cần phải công chứng đâu, chỉ cần mang ra phường cho người ta xem thế thui.
.
Muợn nhà cũng phải nộp thuế? còn thuế môn bài sẽ dựa trên vốn ĐKKD của Cty (Cái này có biểu thuế rõ ràng rùi mà)
Thủ tục mua HĐ và xin cấp giấy nộp tiền tiến hành cùng một lúc.Có giấy nộp tiền thì nộp thế môn bài thui.

Mượn nhà thì không phải nộp thuế đâu bạn ah

C

chop

Guest
Làm ơn cho e hỏi làm hợp đồng thuê nhà xưởng thì tiền trả hàng tháng có được đưa vào chi phí không? (trong trường hợp bên cho thuê không xuất hóa đơn cho bên đi thuê)
Cám ơn ah!

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Làm ơn cho e hỏi làm hợp đồng thuê nhà xưởng thì tiền trả hàng tháng có được đưa vào chi phí không? (trong trường hợp bên cho thuê không xuất hóa đơn cho bên đi thuê)
Cám ơn ah!
Nếu muốn làm chi phí hợp lý thì bên cho cty bác thuê phải xuất cho bạn cái hoá đơn thông thường đấy bác.:049:

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
Nếu muốn làm chi phí hợp lý thì bên cho cty bác thuê phải xuất cho bạn cái hoá đơn thông thường đấy bác.:049:

HD GTGT được không khi bên cho thuê là một pháp nhân đứng ra cho thuê & có chức năng này:028:

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com

Không công chứng được không?
và công chứng khi nào trong các trường hợp nào dưới đây?
HĐ được ký kết:
- Pháp nhân với pháp nhân
- Pháp nhân với cá nhân
- Cá nhân với cá nhân
Và có pác nào cho em bít là công chứng nhằm mục đích gì không?
mercy kuku, ^_^

S

soi con

Guest
21/2/08
120
1
0
Tp. HCM
Nếu không có hóa đơn thì bạn không đưa vào chi phí được đâu ah.

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
HD GTGT được không khi bên cho thuê là một pháp nhân đứng ra cho thuê & có chức năng này:028:

Cái này được chứ sao không nhỉ .

M

moon200284

Guest
19/5/08
44
0
0
40
Hà Nội
Nếu CP mà ko có HĐ thì sẽ bị loại đấy
Nếu bạn thuê nhà của cá nhân ( ko cso HĐ)và muốn CP đó hợp lý thì:
Bạn làm hợp đồng thuê nhà rồi đem công chứng.Hàng tháng cty bạn trả tiền thuê thì yêu cầu chủ nhà lên chi cục thuế xin hóa đơn bán lẻ(miễn phí) để xuất cho cty bạn,vậy là hợp lệ.
Còn nếu bên cho thuê có HĐ mà ko chịu xuất thì..............potay con gà quay( kiếm chỗ khác mà thuê nhà xưởng)

huong.nt

huong.nt

Trung cấp
17/4/07
174
0
16
ha noi
Nếu Cty bạn mượn nhà làm VP cty thì ko phải đóng thuế thuê nhà, Cty bạn làm 1 cái hợp đồng mượn nhà trong vòng bao nhiêu năm, sau đó mang ra UBND phường chứng nhận.Còn thuế môn bài thì do DN đóng và dực trên ĐKKD của Cty bạn là bao nhiêu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA