Làm thế nào để vào làm việc trong cơ quan nhà nước

• Thread starter myphung
  • Ngày gửi
M

myphung

Guest
6/6/07
7
0
0
vung tau
Mình rất muốn làm việc trong cơ quan nhà nước, nhưng không biết tìm thông tin ở đâu? và cần những điều kiện gì mới vào đó làm được, bạn nào biết chỉ giúp. thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Vàng phai

Vàng phai

Guest
Trùi ui, tớ làm trong doanh nghiệp nhà nước rồi chạy đây này, chẳng biết chỗ khác thế nào á, chỗ tớ á, doanh nghiệp nhớn hẳn hoi nhá, chán cực, trì trệ, quan liệu , tham nhũng , nhũng nhiễu , tình trạng con ông cháu cha, lương thấp và cơ hội thăng tiến cực ít đối với kẻ ngoại đạo ,. . .tớ thấy làm cho các công ty cổ phần ngoài hoặc liên doanh thích hơn nhiều:024:

N

Nhungsse

Guest
23/4/08
1
0
0
Nam Định
cũng đúng, con bạn tớ làm nhà nước kêu là nhiều việc nhưng trì trệ lắm. Lại phải để ý này kia nữa chứ... Công ty lớn hay nhỏ không quan trọng, quan trọng là mình có vị trí lớn ở công ty nào đó!

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Mình rất muốn làm việc trong cơ quan nhà nước, nhưng không biết tìm thông tin ở đâu? và cần những điều kiện gì mới vào đó làm được, bạn nào biết chỉ giúp. thanks.
Theo mình biết thì yêu cầu đầu tiên là bạn phải tốt nghiệp bằng chính quy hẳn hoi,rồi có nhiều cơ quan phải thi tuyển vào nữa, rồi xét duyệt nữa...Nói chung làm rườm rà lắm.Mình thấy làm việc cty bên ngoài, năng lực làm việc của mình đc coi trọng hơn, và cơ hội thăng tiến cũng tốt hơn đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA