Ghi nhầm địa chỉ thường trú vào phôi sổ BH

• Thread starter lilac2912
  • Ngày gửi
L

lilac2912

Guest
24/7/07
31
0
0
hà nội
Chào các bạn

Mình vừa điền thông tin vào phôi sổ theo tờ khai cấp sổ, nhưng người lao động lúc ký sổ nói là nhầm địa chỉ thường trú (trên tờ khai là địa chỉ tạm trú). Hic ko hiểu có sao ko nhỉ vì khi làm tờ khai thì bên BHXH đã kiểm tra kỹ rồi chứ (vì có dấu đỏ: đã đối chiếu với hồ sơ gốc). Bạn nào biết vụ này chỉ cho tớ với.

Tks 'n' Brgds

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

soi con

Guest
21/2/08
120
1
0
Tp. HCM
Sổ BHXH bạn phải ghi địa chỉ thường trú, nếu bạn ghi sai thông tin bạn có thể lên cơ quan BHXH xin điều chỉnh, họ sẽ hủy sổ sai và cấp lại sổ mới cho bạn. Nếu không sau này người được cấp sổ sẽ rất khó có thể nhận tiền BHXH được đó bạn.

L

lubich

Guest
8/1/08
3
0
0
39
hanoi
Cách ghi hợp đông lao động

Các bác cho em hỏi chút: Công ty em là cty CP chuyên về tư vấn xây dựng, hiện xếp đang bảo em lam thủ tục đóng BHXH,BHYT cho nhân viên:
VD: Mức lương thực nhận của nhân viên đó 1 tháng là 2.400.000 nhưng xếp chỉ đồng ý đóng BH cho NV này với mức lương 1.300.000 thôi vậy em làm hợp đồng lao động ghi thế này có ổn không:
Mức lương chính hoặc tiền công là: 1.300.000 (mức lương này là để tham gia BHXH,BHYT)
Những thoả thuận khác ghi :
• Được hưởng các khoản phụ cấp sau:
+ Phụ cấp ăn giữa ca : 300.000đ/tháng
+ Phụ cấp tiền điện thoại di động: 400.000đ/tháng
+ Phụ cấp tiền xăng xe đi lại: 400.000đ/tháng
• Được hưởng lương tháng 13 và % doanh thu tuỳ theo tình theo tình hình hoạt động kinh doanh của Công ty.
Em ghi như vậy có hợp lý không các Bác.Bác nào có cách nào hay xin hướng dẫn thêm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA