vé máy bay

• Thread starter bibi2005
  • Ngày gửi
B

bibi2005

Guest
23/1/07
51
0
6
Hà Nội
cả nhà cho em hỏi với
Phiếu thu tiền vé máy bay có được đưa vào kê khai thuế không( phiếu thu tiền không có dấu tròn).E yêu cầu phòng vé cung cấp hoá đơn VAT thì họ nói chỉ có phiếu thu thôi. Vậy phiếu này e có thể làm chứng từ kê khai chi phí hợp lý không ah.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nam1972

Guest
16/5/07
5
0
1
51
Tp.HCM
Vậy là bên bán vé cho bạn đã lòe bạn rồi, thông thường thì người mua không cần hóa đơn thì họ không xuất, khi có người yêu cầu thì họ mới xuất hóa đơn tài chính, nếu họ cố tình không xuất bạn có thể điện thoại đến hãng máy bay hoặc nơi quản lý thuế của họ để hỏi cho ra hóa đơn tài chính thì mới đưa vào chi phí công ty bạn được.

Thân

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
cả nhà cho em hỏi với
Phiếu thu tiền vé máy bay có được đưa vào kê khai thuế không( phiếu thu tiền không có dấu tròn).E yêu cầu phòng vé cung cấp hoá đơn VAT thì họ nói chỉ có phiếu thu thôi. Vậy phiếu này e có thể làm chứng từ kê khai chi phí hợp lý không ah.

Phiếu thu + Vé điện tử là 1 bộ chứng từ hợp lý hợp lệ rồi ạ! Nếu có cả 2 thứ đó thì anh/ chị cứ kê khai thoải mái ạ !

B

bibi2005

Guest
23/1/07
51
0
6
Hà Nội
e van cảm thấy chưa yên tâm lắm, vì cái phiếu thu đó phòng vé viết thoải mái, xé bừa bãi, mình muốn viết bao nhiêu tiền tuỳ thích, mà vé điện tử thì lại không có giá tiền trên vé, liệu cơ quan thuế có chấp nhận không. Cho e hoi thobong2412 đã từng kinh nghiệm thực tế về việc này chưa, cơ quan thuế có chấp nhận không?

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
e van cảm thấy chưa yên tâm lắm, vì cái phiếu thu đó phòng vé viết thoải mái, xé bừa bãi, mình muốn viết bao nhiêu tiền tuỳ thích, mà vé điện tử thì lại không có giá tiền trên vé, liệu cơ quan thuế có chấp nhận không. Cho e hoi thobong2412 đã từng kinh nghiệm thực tế về việc này chưa, cơ quan thuế có chấp nhận không?
Hihihi...Cái này sẽ giúp anh/chị cảm thấy yên tâm hơn:015:

Đính kèm

• 3885 về vé máy bay.doc
    33 KB · Lượt xem: 123
Y

ynhunhanluat

Guest
25/5/08
19
0
0
hcm
Em có thêm thắc mắc

Hihihi...Cái này sẽ giúp anh/chị cảm thấy yên tâm hơn:015:

Sếp đưa cho em chỉ có "Phiếu thu tiền cước vận chuyển" của hảng Hàng Không Việt Nam.Như vậy là đủ để em kê khai thuế không ạ? Em không thấy vé điện tử.Chỉ cần cái Phiếu thu trên là đủ không ạ?
:wall:

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Sếp đưa cho em chỉ có "Phiếu thu tiền cước vận chuyển" của hảng Hàng Không Việt Nam.Như vậy là đủ để em kê khai thuế không ạ? Em không thấy vé điện tử.Chỉ cần cái Phiếu thu trên là đủ không ạ?
:wall:

Bạn ơi, phải kèm cả vé điện tử nữa mới là bộ chứng từ đầy đủ và hợp lý.Bạn có thể phô tô để kẹp cùng phiếu thu tiền cước vận chuyển

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
cả nhà cho em hỏi với

Vé máy bay là chứng từ đặc thù, bạn có thể sử dụng Phiếu thu nhưng phải kèm theo vé máy bay mới được tính vào chi phí hợp lý.

Thân!

B

bibi2005

Guest
23/1/07
51
0
6
Hà Nội
Vé máy bay là chứng từ đặc thù, bạn có thể sử dụng Phiếu thu nhưng phải kèm theo vé máy bay mới được tính vào chi phí hợp lý.

Thân!

Nhưng trên vé máy bay đâu có in giá tiền đâu, còn phiếu thu đó thì viết bao nhiêu tiền mà chẳng được

Y

ynhunhanluat

Guest
25/5/08
19
0
0
hcm
Bạn ơi, phải kèm cả vé điện tử nữa mới là bộ chứng từ đầy đủ và hợp lý.Bạn có thể phô tô để kẹp cùng phiếu thu tiền cước vận chuyển

Vé điện tử nó như thế nào?Sếp nói chỉ có "Phiếu thu tiền cước vận chuyển" Cái pheeius thu này chẳng có số chi hết.Chỉ có kí hiệu thôi.Em đau đầu quá!Cuối cùng là có được sử dụng kê khai không nữa. Em thấy có lúc thì có Hóa đơn có lúc thì chỉ có phiếu thu không.:018::018::018::018::018::018:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA