Khóc

• Thread starter benitino
  • Ngày gửi
B

benitino

Trung cấp
10/2/04
72
1
8
42
HCMC
Truy cập trang
Khóc
Ai cũng phải khóc, lần đầu tiên khi cất tiếng khóc chào đời. Cô giáo khóc khi thấy học trò mình không cố gắng. Rồi lại khóc khi thấy học trò mình thành danh.

Người học trò khóc khi chập chững vào lớp một. Lại khóc khi tạm biệt cô, thầy, bạn và mái trường để bước vào đời.

Có những ông bố, bà mẹ khóc vì đứa con hỗn xược. Rồi lại rơi nước mắt khi thấy con mình bấy lâu ham chơi, nay đã biết suy nghĩ nhiều về việc mình cần làm.

Chị công nhân khóc khi bị trách mắng. Rồi lại chảy nước mắt khi thấy sản phẩm của mình được tung ra trên thị trường.

Bác nông dân khóc khi thấy lúa của mình bị sâu bệnh, thất mùa, đàn con nheo nhóc. Rồi lại khóc khi một đứa con rời xóm nghèo lên thành phố vào đại học. Những em bé mồ côi khóc vì chưa một lần biết mặt bố mẹ. Rồi em lại khóc khi có gia đình nào đó dang tay đón em rời mái ấm tình thương. Suốt dọc cuộc đời biết bao giọt nước mắt đã rơi, có những giọt nước mắt buồn, có những giọt nước mắt vui... Nhưng dù thế nào cũng phải vượt qua để đích đến cuối cùng là một cuộc sống tốt đẹp và hạnh phúc.

Theo báo Người Lao động.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Khóc ..........
Đôi khi cũng có người không biết khóc

H

hoping_star82

Guest
4/10/04
4
0
0
41
Sài gòn
có người không biết khóc nhưng cũng có người khóc quá nhiều.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Mình đã khóc khi mình yêu cô ấy mà cô ấy không yêu.
Mình đã khóc khi người bạn thân của mình yêu cô ấy.
Bạn đã bao giờ xem 1 bộ phim mà khóc chưa, mình đã vài lần như thế.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Khi bạn sinh ra mọi người xung quanh bạn đều cười chỉ mình bạn khóc.
Hãy sống sao cho
khi bạn chết đi mọi người xung quanh bạn đều khóc chỉ mình bạn cười.

B

Buithuy78

Guest
Khóc cũng thể hiện cảm xúc của con người. Thấy buồn quá khóc cũng bình thường thôi mà.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Khóc là để thể hiện sự chân thành, và cảm thông đến người thân của mình nữa chứ.

A

aodenabc

Guest
14/10/04
23
0
0
Ha Noi
" Khi ta sinh mọi người thì cười còn mình ta khóc nhưng ta hãy sống làm sao để khi ta chết đi tất cả mọi người đều khóc còn mình ta cười "

T

thao

Guest
Ngày mai tôi khóc em đừng dỗ
Đừng dỗ khi tôi nước mắt rơi
Cơn mưa sẽ tạnh khi trời hững
Đừng nói em ơi chỉ nửa lời
Để tim tôi khóc cho nức nở
Cái nhìn sau nước mắt trong veo
Đừng lau chi nữa cho them xót
Tốt nhất là em cứ khóc theo
Rồi khi tôi nín, đừng tưởng là đã dỗ tôi
Dỗ tôi sao được... tôi nín vì em khóc đó thôi
[/COLOR]

Sửa lần cuối:
anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Hơ hơ lại có cả thơ nữa cơ à, hay thật đấy nhỉ.
Khóc khi bị bố mẹ mắng oan.
Khóc khi bị thất bại.
Khóc khi bụi bay vào mắt.
Khóc khi ăn phải miếng dưa muối bị hăng.....

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Còn phải khóc khi thái hành nữa chứ nhỉ?
Nói vậy thôi, nhiều khi tôi khóc vì cô đơn, vì tủi thân. Nhưng có những lúc tôi không thể khóc được....
Ôi, có đôi khi thèm khóc biết bao, bởi vì người ta nói rằng : Khóc cho sáng mắt.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Khóc khi gọi điện thoại đến 2 lần mà không chịu nghe máy, nhiều khi khóc do nghĩ lung tung nữa chứ.Mình khóc nhiều thật.

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Ta không còn nước mắt vì ta đã không thể khóc, có quá nhiều điều mà không thể khóc được , ta ghét sự yếu mềm vì thế ta ghét khóc ...

A

aodenabc

Guest
14/10/04
23
0
0
Ha Noi
Tôi thấy suy nghĩ của bạn thật là hay. Không còn gì để nói thêm nữa.

B

Buithuy78

Guest
Khóc có thể là dấu hiệu tốt của sức khỏe. Việc kìm nén và nuốt nước mắt vào trong vì giận dữ hay bất cứ lý do gì đều có thể gây hại.

Các nhà khoa học đã chỉ ra mối quan hệ giữa sự ức chế tình cảm với chứng bệnh huyết áp cao, bệnh tim và ung thư. "Chúng ta được sinh ra với bản năng biết khóc, và từ chối điều đó là tự hủy hoại cơ thể"
Theo Khoa học & Đời sống

S

Summer

Guest
18/3/03
34
0
6
Tp.HCM
summerdaica.zzn.com
ta thấy mọi người khóc quá trời, còn ta hình như chẳng bao giờ khóc cả. nhiều lúc ta cảm nhận ta đang khóc, nhưng nước mắt thì chảy ngược vào trong hết... ! hìhìhì

T

THAONGUYENXANH

Guest
19/8/04
3
0
0
41
Ha noi
Khóc nhiều khi là một giải pháp rất tốt đó, vừa trút được bực tức trong lòng vừa tốt cho mắt vì nó có tác dụng rửa mắt, tuy nhiên là khóc vừa phải.
Vậy nên thi thoảng tôi cũng khóc, sau khi khóc những nỗi buồn được vợi bớt.

K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
khóc không có nghĩa là sự yếu đuối . con gái có thể khóc thì con trai tại sao lại ko thể . khóc có thể đó la thể hiện sự cảm thông , khóc có thể la biểu hiện cua sự nuối tiếc . con trai khóc vì bạn hữu , có thể lại khóc vì sư yếu đuối đến bất lực của chính mình .
To :thuytienxanh : tại sao con trai không thể khóc ?

Meggie

Meggie

Guest
4/8/04
45
2
0
on the earth
Trước đây, tôi rất hay rơi nước mắt vì những nỗi buồn vô cớ hay vì tủi thân chăng. Trong khi, đối với người khác những lý do đó thật đáng buồn cười.

Giờ đây, tôi trở nên mạnh mẽ hơn nhiều, và cũng lâu lắm rồi không biết khóc là gì.

Thế nhưng cách đây không lâu, tôi lại rơi nước mắt... tôi mới nhận ra rằng mình vẫn yếu đuối biết chừng nào...

Nhưng đôi khi, nước mắt làm tâm hồn ta nhẹ nhàng hơn...

Meg.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA