Excel nhảy ra nhiều sheet khi mở file

• Thread starter VICKY TRAN
  • Ngày gửi
V

VICKY TRAN

Guest
22/1/07
1
0
1
TP.HCM
Có ai chỉ tui với, khi tui mở 1 file excel bất kỳ nào ra thì nó tự nhảy ra nhiều rất nhiều sheet. Tắt Excel đi thì ko sao, mở lên là bị vậy. Mà cái book1 thì ko thể nào mà tui xóa đi được mặc dù đã làm theo hướng dẫn trên diễn đàn, thập chí cài lại máy.
Bạn nào biết chỉ dùm mình với!:thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Chắc chắn là bị virus. Bạn dùng các phần mềm thử quét xem sao.

Lê Văn Duyệt

aThuan

aThuan

Cao cấp
27/9/06
347
5
18
Tp.HCM
Cái này đã được đề cập trong nhiều topic.

Có cái công cụ được tạo nhằm dành riêng cho vấn đề này; bạn ngâm , , , cứu thử xem.
http://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?t=7943

:dogrun:

ICKY TRAN
Excel nhảy ra nhiều sheet khi mở file
Có ai chỉ tui với, khi tui mở 1 file excel bất kỳ nào ra thì nó tự nhảy ra nhiều rất nhiều sheet. Tắt Excel đi thì ko sao, mở lên là bị vậy. Mà cái book1 thì ko thể nào mà tui xóa đi được mặc dù đã làm theo hướng dẫn trên diễn đàn, thập chí cài lại máy.
Bạn nào biết chỉ dùm mình với!

D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Tôi chưa rõ ý của bạn lắm, có phải khi bạn mở file Excel là có Book 1 mở ra không. nếu đúng vậy bạn vào C:\Program Files\Microsoft Office\OFFICE11\XLSTART xoá cái book1 trong đó là được. Còn việc Excel mở nhiều sheet là sao vậy bạn, Excel cho bạn chọn khi mở 1 file excel mới cùng với số sheet do bạn chọn.

H

hieurock8b

Guest
5/12/07
7
0
0
40
Thị xã AyunPa, gialai
khong can phai xoa het XLSTART trong C:\Program Files\Microsoft Office\OFFICE11\XLSTART dau chi can xoa may cai file trong do la dc roi, neu khong excell se bị lỗi à

D

dh2xd

Guest
11/2/09
1
0
0
41
Hà Nội
nguyên văn là em xóa file book1 đi rồi nhưng khi tắt đi bật lại nó lại tự có hic ko biết phải làm sao nữa

L

Luc van

Guest
Bạn vào Options/General/
tại mục "sheet in new workbook:" bạn chọn số sheet hiện thị trong mỗi một book mới. Tối đa là 255 sheets, tối thiểu là 1 sheet.

mình đồng ý vơí giải pháp này!
sửa lại 1 tí: bạn mở 1 ecxel mới --> vào tools --> Options --> General --> ở mục Sheets in new workbook bạn chọn số sheet cần hiển thị là được rùi.:015
bạn nhớ thoát đi trước khi mở Ecxel mới. Chuc thành công!

K

khucquynhtrang

Sơ cấp
18/1/10
6
0
0
Gia Lam, Ha Noi
Bạn cài lại Win đi, máy tính của mình ở cơ quan cũng bị như vậy, nhờ IT cài lại toàn bộ Win là ok thôi, diệt virut chẳng ăn thua gì cả.

C

chihaki

Guest
18/1/10
21
0
0
35
Việt Nam
Em hỏi một chút. Cái trang excel ý. bình thường nó theo chiều abcdefgh nhưng bây giờ nó lại trở thành hgfedcba thì phải làm thế nào ạ?
còn nữa. trong world ý khi em định dạng trang từ dọc sang ngang thì tất cả đều chyển. em chỉ muốn chuyển một số trang thôi. em chẳng biết sửa thế nào cả. anh chị giúp em nha. thank anh chị nhiều.

A

autokiss

Guest
1/10/08
4
1
3
43
QN
Câu đầu không hiểu bạn nói đến cái gì.
Trong word, nếu bạn muốn xoay 1 trang nào đó thì bạn dùng Break/Next Page chẳng hạn để bẻ gãy định dạng của trang đó và thiết lập cho nó nằm ngang, dọc hay căn chỉnh lề tùy ý.

N

nguoivuive88

Guest
1/3/10
2
0
0
Hà Nội
Bạn vào Options/General/
tại mục "sheet in new workbook:" bạn chọn số sheet hiện thị trong mỗi một book mới. Tối đa là 255 sheets, tối thiểu là 1 sheet.
e là người mới ti toe dùng excel, file excel này e đã đánh từ trước giờ khi hết sheet rôi e mới sửa số sheet in new workbook là 32 mả sao mở ra vẫn chỉ có 3 sheet là sao ạ :005::005:

Sửa lần cuối:
Vũ Tiểu Điệp

Vũ Tiểu Điệp

Trung cấp
5/6/15
145
41
28
Bạn vào Options/General/
Cảm ơn bạn. Mình cũng bị lỗi tương tự và đã xửa được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA