Thông tin doanh nghiệp bỏ trốn

• Thread starter letieuthuy
  • Ngày gửi
L

letieuthuy

Guest
23/5/08
1
0
0
Ha Noi
Đơn vị mình chưa quyết toán thuế, mình nghe nói hiện nay có danh sách các đơn vị bỏ trốn, khi xuống quyết toán thuế các cán bộ thuế dùng dach sách đó để soi các hoá đơn đầu vào, vậy làm thế nào để có được danh sách đó, các bạn hướng dẫn giúp mình nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Conangxinhgai

Sơ cấp
27/8/08
10
0
1
Ha Noi
Bạn có thể vào trang web của tổng cục thuế http://www.gdt.gov.vn rùi vào tra cứu thông tin người nộp thuế, sau đó bạn đánh mã số thuế vào sẽ biết được tình hình của doanh nghiệp đó.

T

taichuc

Guest
12/4/08
68
0
0
Ha noi
Vấn đề DN bỏ trốn luôn là vấn đề mình thấy căng thẳng nhất. Nhiều khi họ trốn đâu phải mình trốn mà các bác thuế vẫn phang mình. Bên mình quyết toán đã đành, đến khi hoàn thuế càng ghê răng. Mình muốn cãi là họ trốn sau thời điểm mình mua hàng hoá dịch vụ của họ và họ vẫn kê khai đầy đủ nhưng cán bộ khuyên chân thành : "ông chấp nhận phạt đi.... đơn vị ông hoàn thuế đừng có mà lằng nhằng". hee.... mình sợ quá không cãi nữa, vãi lệ.
Còn tra cứu thì đúng là cứ trang web của tổng cục như bạn conangxinhgai nói là ok nhất, cập nhật nhất và cán bộ thuế cũng vào đấy tra cứu để xử lý DN. Tuy nhiên trang web đó bận như ma, chẳng dễ gì vào được, tốt nhất là giờ nghỉ bạn hãy vào.

C

caa

Trung cấp
4/7/08
85
0
6
Tp.HCM
Cây ngay không sợ chết đứng, các bạn mà không mua hóa đơn thì không có vấn đề gì hết.

T

thuy3010

Sơ cấp
2/10/08
40
1
0
36
binh duong
Cây ngay không sợ chết đứng, các bạn mà không mua hóa đơn thì không có vấn đề gì hết.

không thể nói như caa được. lúc giao dịch sao mình biết đuợc doanh nghiệp đó có trốn thuế không được.

T

thanhfm85

Sơ cấp
9/6/10
25
1
0
Hà Nội
không thể nói như caa được. lúc giao dịch sao mình biết đuợc doanh nghiệp đó có trốn thuế không được.
Đúng là như bạn nói thì cách tốt nhất là "Làm đúng ngay từ đầu, lấy phòng ngừa làm phương châm chính". Hơn nữa việc tra cứu thông tin doanh nghiệp bỏ trốn,ngừng kinh doanh, bỏ địa chỉ giao dịch hay thậm chí là tra cứu số hóa đơn xem có phải là hóa đơn trôi nổi, bất hợp pháp hay ko thì cũng đã có công cụ phần mềm làm được cả rồi mà. Tham khảo tại đây nhé: smartkey.vn

M

May May May

Guest
16/5/15
0
0
0
34
Đúng là như bạn nói thì cách tốt nhất là "Làm đúng ngay từ đầu, lấy phòng ngừa làm phương châm chính". Hơn nữa việc tra cứu thông tin doanh nghiệp bỏ trốn,ngừng kinh doanh, bỏ địa chỉ giao dịch hay thậm chí là tra cứu số hóa đơn xem có phải là hóa đơn trôi nổi, bất hợp pháp hay ko thì cũng đã có công cụ phần mềm làm được cả rồi mà. Tham khảo tại đây nhé: smartkey.vn
anh ( chji) cho em hỏi: Em ko phải là dân kế toán, e muốn hỏi tra cứu số hóa đơn bằng cách nào ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA