Kê khai và không kê khai ?

• Thread starter longcv
  • Ngày gửi
L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Theo các bạn những trường hợp Hoá đơn không có thuế thì vẫn hạch toán bình thường nhưng có cần thiết phải kê khai không?
Nếu không kê khai thì sao?
Bạn nào rảnh nói hộ tôi rõ vấn đề trên nhé.
Cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Theo các bạn những trường hợp Hoá đơn không có thuế thì vẫn hạch toán bình thường nhưng có cần thiết phải kê khai không?
Nếu không kê khai thì sao?
Bạn nào rảnh nói hộ tôi rõ vấn đề trên nhé.
Cám ơn.
Theo như bác nói :Hoá đơn không có thuế tức hoá đơn thông thường pk? Nếu là hoá đơn thông thường thì mình vẫn hạch toán bình thường dùng làm chi phí hợp lý đc mà, vì bây giờ hoá đơn thông thường mình không phải kê khai vào bảng kê 05 để nộp kèm với báo cáo thuế tháng nữa mà chỉ doanh nghiệp lưu lại để làm chi phí hợp lý khi quyết toán thôi.
chút ý kiến ! thân !!!:015:

L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
À không Anhnguyet ạ! xin lỗi ko post đầy đủ
ý tôi đang nói đến vấn đề hạch toán và kê khai Hoá Đơn GTGT ấy chứ.
Nghĩa là trên cái HĐ GTGT ấy phản ánh mặt hàng không thuế, vậy hạch toán bình thường rồi nhưng nếu không kê khai thì sao?

V

vinaac39

Guest
27/2/08
20
0
0
Hà Nội
Không sao đâu bạn ơi vì nó chẳng ảnh hưởng gì tới số thuế bạn được khấu trừ cả. Khi quyết toán thuế TNDN cơ quan thuế cũng chẳng có lý do gì mà loại phần chi phí này khi mà khoản chi phí này có đầy đủ hóa đơn hợp lệ. Chuyện này cũng tương tự như hóa đơn đầu vào có thuế VAT được khấu trừ nhưng bạn không kê khai hoặc kê khai chậm dẫn tới mất tiền thuế được khấu trừ mà thôi.

Q

quenhatquang

Guest
3/6/08
4
0
0
38
34 Lý Nam Đế
Hoá đơn thông thường?

Theo như bác nói :Hoá đơn không có thuế tức hoá đơn thông thường pk? Nếu là hoá đơn thông thường thì mình vẫn hạch toán bình thường dùng làm chi phí hợp lý đc mà, vì bây giờ hoá đơn thông thường mình không phải kê khai vào bảng kê 05 để nộp kèm với báo cáo thuế tháng nữa mà chỉ doanh nghiệp lưu lại để làm chi phí hợp lý khi quyết toán thôi.
chút ý kiến ! thân !!!:015:

Cho mình hỏi nhé: nếu mua hàng hoá về nhập kho để bán mà nơi mình mua xuất HĐ thông thường thì mình hạch toán thuế thế nào đây?Trả lời mình nhé, cảm ơn Anh Nguyệt

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
Cho mình hỏi nhé: nếu mua hàng hoá về nhập kho để bán mà nơi mình mua xuất HĐ thông thường thì mình hạch toán thuế thế nào đây?Trả lời mình nhé, cảm ơn Anh Nguyệt

hoa đơn thông thường thì không có thuế, theo thông tư 60, ban không cần kê khai với thuế..chỉ cần hạch toán sổ sách là ok rồi bạn àh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA