Mất hoá đơn GTGT đầu ra

• Thread starter phuongthuan
  • Ngày gửi
P

phuongthuan

Guest
28/5/08
3
0
0
Bien hoa
Đơn vị tôi bị mất 1 HĐ GTGT đầu ra.HĐ nay chúng tôi xuất trong tháng 4 đã kê khai trong tháng 4.Vì HĐ đó mất nên chúng tôi phải xuất lại HĐ khác trong tháng 05.Tôi muốn hỏi tôi sẽ phải điều chỉnh thế nào trong tờ khai tháng 5?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lam tam

Guest
19/11/07
4
0
0
Ha Dong
Các anh chị ơi cho em hỏi chút. Ngày 17/5 em đi nộp tờ khai thuế GTGT của kỳ tính thuế tháng 4 nhưng trên cục thuế đóng dấu cho em bị nhầm ngày 24/3/2008 em ko để ý ,cứ thế cầm về đến khi đi mua HD bên thuế bảo phải nộp phạt đã rồi mới đc mua đến lúc đó em mới biết ,em bảo em ko nộp muộn vì em làm trong phần mềm HTKKT là ngày 10/5 thì như vậy em có phải nộp phạt ko các anh chị,hay chỉ cần nguời nhận tờ khai đó đóng lại dấu cho em là đc? Thanks!

Bekis

Bekis

Cao cấp
19/5/08
228
3
18
thanh thai
Đơn vị tôi bị mất 1 HĐ GTGT đầu ra.HĐ nay chúng tôi xuất trong tháng 4 đã kê khai trong tháng 4.Vì HĐ đó mất nên chúng tôi phải xuất lại HĐ khác trong tháng 05.Tôi muốn hỏi tôi sẽ phải điều chỉnh thế nào trong tờ khai tháng 5?
Bên bạn làm mất Hóa Đơn hay bên mua làm mất Hóa đơn?Bạn có thể làm biên bản mất Hóa đơn. Làm Công văn mất hóa đơn đó gửi lên Chi Cục Thuế để họ "phong tỏa" hóa đơn đó.Nhưng làm như vậy thì rắc rối lắm.
Theo mình thì bạn cứ "im" luôn, vẫn hạch toán và làm báo cáo bình thường. Chẳng có ai "nhòm ngó" gì đâu. :)

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
Bên bạn làm mất Hóa Đơn hay bên mua làm mất Hóa đơn?Bạn có thể làm biên bản mất Hóa đơn. Làm Công văn mất hóa đơn đó gửi lên Chi Cục Thuế để họ "phong tỏa" hóa đơn đó.Nhưng làm như vậy thì rắc rối lắm.
Theo mình thì bạn cứ "im" luôn, vẫn hạch toán và làm báo cáo bình thường. Chẳng có ai "nhòm ngó" gì đâu. :)
Bạn "im" luôn thì phần doanh thu và thuế đó tính sao?
Bạn có chắc là "im" luôn thì chẳng ai "nhòm ngó" gì không?
lỡ bị "nhòm ngó" thì lúc đó tội thêm nặng đấy bạn ạ.

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ

Bạn tham khảo thêm ở nghị định 89/2002/NĐ-Cp ngày 07/11/2002 để có hướng xử lý cái hoá đơn bị mất ấy nhé!

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn

Chào bạn!
+ Thứ nhất bạn làm công văn báo mất HĐ gửi lên cơ quan thuế chủ quản.
+ Thứ 2 bạn làm bản điều chỉnh bổ sung 01/KHBS và 01-3/GTGT giải trình tờ khai bổ sung và xuất lại HĐ khác thay thế vào tháng 5.

Bạn có thể tham khảo công văn 3267/TCT-CS hướng dẫn chi tiết về cách kê khai bổ sung, điều chỉnh nhé!

Thân chào!:flower:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA