Kê khai thuế GTGT đã nộp của tháng trước

• Thread starter winter79
  • Ngày gửi
W

winter79

Guest
18/12/07
83
1
0
HCM
Cho mình hỏi là trong tờ khai tháng 01, cty mình phải đóng thuế GTGT vào NSNN. Vậy trên TKhai tháng 2, mình có phải kê số thuế này vào trên Tkhai 01/GTGT k?
Cảm ơn các bạn (mình cũng mới làm nên k biết nhiều)

Khóa học Quản trị dòng tiền
Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
không kê đâu bạn à. Đã nộp rồi thì kê làm gì?
Mà trên tờ khai cũng đâu có mục đấy để kê đâu?

N

nostarwhere24

Guest
9/8/06
144
0
0
ha noi
Cho mình hỏi là trong tờ khai tháng 01, cty mình phải đóng thuế GTGT vào NSNN. Vậy trên TKhai tháng 2, mình có phải kê số thuế này vào trên Tkhai 01/GTGT k?

Nộp thuế GTGT thì k fải kê, chỉ nộp thuế GTGT của hàng NK thì mới phải kê để khấu trừ thui.

N

nguyenanhbd

Guest
16/3/08
2
0
0
Bình Định
he he nộp thuế rồi là hết nợ có khỉ khô gì nữa đâu mà kê, kê nữa mấy ông thuế đòi nợ nữa rán chịu

D

DoanThienHuong

Guest
29/5/08
31
1
0
Ha Noi

:talk:
Nếu như trong tháng 1 bạn phải nộp thuế GTGT vào NSNN và bạn đã nộp đầy đủ thì trong tháng 2 bạn không phải kê số thuế đó vào đâu.
Bình thường như hiện tại thì bọ minh đang sử dụng phần mềm thuế 1.3.0.1 thì nếu tháng trước đã nộp thuế GTGT vào NSNN thì sang tháng sau phần mềm sẽ tự động cập nhật số thuế này đã nộp trên TK mà.

L

lTuong Van

Guest
17/4/08
4
0
0
40
Go Vap
Hoàn Thuế Thì Hoach Toán Như Thế Nào

Các anh chị ơi! giúp E với:công ty em xuất hàng xuất khẩu,vì vậy công ty em được hòan thuế GTGT,em đã làm xong thủ tục hòan thuế rồi,và chi cục thuế đã chuyển tiền VND vào tài khỏan của công ty em rôi,bây giờ em không biết hoach toán như thế nào, các anh chi nào biết chỉ giúp em với,em cảm ơn rất nhiều.

hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
Bạn Ituongvan ơi, bạn để 1 đề tài riêng thì mọi người sẽ tiện theo dõi hơn.
Khi bên thuế đã chuyển tiền thì bạn ghi nhận: N1121 / C133 nhé

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
515
39
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh

Trường hợp bạn nộp thuế thì không cần kê vào đâu. Còn nộp thuế GTGT hàng nhập khẩu thì tháng nào nộp kê khai vào tháng đó trong tờ khai và bảng kê.
THân chào

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
515
39
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Các anh chị ơi! giúp E với:công ty em xuất hàng xuất khẩu,vì vậy công ty em được hòan thuế GTGT,em đã làm xong thủ tục hòan thuế rồi,và chi cục thuế đã chuyển tiền VND vào tài khỏan của công ty em rôi,bây giờ em không biết hoach toán như thế nào, các anh chi nào biết chỉ giúp em với,em cảm ơn rất nhiều.

Định khỏan
Nợ TK 1121
Có TK 133
Thuế GTGT không hòan định khỏan
Nợ TK 811
Có TK 133
Thuế GTGT không hòan không đưa vào chi phí hopự lý khi tính thu nhập chịu thuế.
Thân chào

L

Le thi hue

Guest
31/3/08
7
0
0
Ha Noi
Cho mình hỏi là công ty mình có lấy HD đầu vào: hoá đơn đấy là xăng ôtô, nhưng khi mình nhập vào bảng kê HĐ đầu vào của phần mềm thì máy lại báo là Mã Số Thuế ko đúng cần nhập lại. Mình đã kiểm tra rất kỹ và đã nhập lại nhưng máy vẫn báo sai. Mình có vào trang web của chi cục thuế để kiểm tra nhưng máy báo ko có MST này
các bạn cho mình hỏi là mình phải xử lý thế nào với cái hoá đơn đấy. ( Hoá đơn đấy công ty mình lấy ở Ninh Bình )

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
Cho mình hỏi là công ty mình có lấy HD đầu vào: hoá đơn đấy là xăng ôtô, nhưng khi mình nhập vào bảng kê HĐ đầu vào của phần mềm thì máy lại báo là Mã Số Thuế ko đúng cần nhập lại. Mình đã kiểm tra rất kỹ và đã nhập lại nhưng máy vẫn báo sai. Mình có vào trang web của chi cục thuế để kiểm tra nhưng máy báo ko có MST này
các bạn cho mình hỏi là mình phải xử lý thế nào với cái hoá đơn đấy. ( Hoá đơn đấy công ty mình lấy ở Ninh Bình )

tổng cục thuế mà còn ko có àh..:042:bạn show MST đó lên đây mình kiểm tra thử ?????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA