chế độ thai sản và nuôi con

• Thread starter hangyeu97
  • Ngày gửi
H

hangyeu97

Guest
14/5/08
24
0
0
hanoi
:eek:know:

Xin chào cả nhà,

Vui lòng cho mình biết những điều này nhé,
*-Với những phụ nữ đang nuôi con (con nhỏ) thì được hưởng chế độ nuôi con nhỏ và khi con ốm thì như thế nào ? Khi người mẹ nghỉ vì con ốm thì cần có giấy tờ gì và phải tính lương & ngày phép như thế nào ?

xin cảm ơn
Hang.

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
mình có 1 số thông tin bạn tham khảo nhé:
* Phụ nữ đang nuôi con (nếu <1tuổi) thì được hưởng chế độ làm việc 7giờ/ngày. Nếu con >1tuổi thì thời gian làm việc bình thường 8giờ/ngày
* Khi con ốm mà mẹ có tham gia BHXH thì được nghĩ tối đa 20ngày / năm đề nuôi con nếu con dưới 3 tuổi. Nghĩ tối đa 15ngày/năm nếu con từ 3 đến 7 tuôỉ.
* Nghỉ nuôi con khi đã tham gia BHXH thì cần phải có Giấy xác nhận nghĩ hưỡng BHXH do bạnh viện cấp thì được hưởng 75% lương những ngày nghĩ nuôi con đó từ BHXH.
Nếu cần thêm thông tin bạn tìm cuốn luật lao động và luật BHXH có hiệu lực từ 1/1/2007 để tham khao nha.
Good luck,

K

katrang0806

Guest
8/11/07
2
0
0
tphcm
:eek:know:

Xin chào cả nhà,

Vui lòng cho mình biết những điều này nhé,
*-Với những phụ nữ đang nuôi con (con nhỏ) thì được hưởng chế độ nuôi con nhỏ và khi con ốm thì như thế nào ? Khi người mẹ nghỉ vì con ốm thì cần có giấy tờ gì và phải tính lương & ngày phép như thế nào ?

xin cảm ơn
Hang.

P

princess

Guest
có ai cho mình hỏi. Mình làm ở công ty Đài Loan mở tại Việt Nam có 100% vốn nước ngoài. Mình đang không hiểu về phần kế toán phải chứng minh nguồn tiền như thể nào. Công ty này thường k chuyển tiền qua ngân hàng mà khi nào đó có ai sang Việt nam thì sẽ mang tiền đô la mỹ sang.công ty mới thành lập mình đang rối bời quá nếu bạn nào biết thì bảo mình nhé. địa chỉ mail của mình: tuyetmai1441982@yahoo.com.vn

P

pdt1704

Guest
2/12/04
2
0
0
48
Ha Noi
Thế thì quá vui, cứ lôi vốn của DN ra mà tiêu sài, nếu tiêu hết vốn rồi thì làm một cái giấy vay của một ông XYZ nào đó để có thêm tiền trong TK tiền mặt. DN của bạn sẽ không có doanh thu, chỉ lỗ quanh năm thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA