Thuê thêm kho có cần phải đăng ký với Thuế?

• Thread starter congchuaphale
  • Ngày gửi
C

congchuaphale

Guest
20/1/05
14
0
0
41
Hanoi
:wall:. Công ty của em hiện tại muốn thuê thêm 1 kho nữa , vậy ngoài thủ tục là có hợp đồng thuê kho , có hoá đơn VAT , thì có phải làm công văn đăng ký với Chi Cục Thuế không ạ? Anh chị nào biết chỉ giùm em gấp ạ. Nếu có công văn thì gửi luôn cho em thì tốt. Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
:wall:. Công ty của em hiện tại muốn thuê thêm 1 kho nữa , vậy ngoài thủ tục là có hợp đồng thuê kho , có hoá đơn VAT , thì có phải làm công văn đăng ký với Chi Cục Thuế không ạ? Anh chị nào biết chỉ giùm em gấp ạ. Nếu có công văn thì gửi luôn cho em thì tốt. Em cảm ơn!

Có đấy bạn ah. Gửi kèm thêm Mẫu 08-MST nữa nhé. Tiếc là mình k biết post lên bằng cách nào. Hi..............

N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
mẫu số 08 là mẫu gì hả bác. post lên cho mọi người xem đi. bác vào mục Post Reply ngay bên trên trả lời nhanh đó. vào từ cách đó sẽ có mục gửi kèm.

T

thutem20285

Guest
18/4/08
42
0
0
goc pho diu dang
Công ty em cũng thuê kho nhưng em chi cần hợp đồng thuê kho và hàng tháng vẫn được khấu trừ thuế GTGT có thấy thuế hỏi gi đâu!

S

soi con

Guest
21/2/08
120
1
0
Tp. HCM
ah, bạn phải đăng ký với cục thuế chứ để còn đưa chi phí hoạt động của kho vào cty. Bạn lên cục thuế TP. HCM xin mẫu đăng ký, mà trước hết hình như là bạn phải đăng ký với sở kế hoạch và đầu tư TP. HCM thì phải.

D

dcquocxhd

Trung cấp
22/5/08
102
0
16
Binh Duong
Công ty em cũng thuê kho nhưng em chi cần hợp đồng thuê kho và hàng tháng vẫn được khấu trừ thuế GTGT có thấy thuế hỏi gi đâu!

Phải có đăng ký đàng hoàng àh. nếu không làm thủ tục thì cái kho đó phải đóng thuế TN ráng mà chịu.

C

congchuaphale

Guest
20/1/05
14
0
0
41
Hanoi
mẫu số 08 là mẫu gì hả bác. post lên cho mọi người xem đi. bác vào mục Post Reply ngay bên trên trả lời nhanh đó. vào từ cách đó sẽ có mục gửi kèm.
Mình cũng không biết mẫu 08-MST là gì nữa. Post lên ngay đi bạn. Còn phải đăng ký với Sở Kế Hoạch đầu tư nữa cơ à? Rắc rối gớm nhỉ, có quy định
nào không bạn ơi. Gửi giùm mình với..

T

thutem20285

Guest
18/4/08
42
0
0
goc pho diu dang
Trơi ơi dcquocxhd nói vậy làm em lo quá,từ trước tới giờ em chẳng làm thủ tục với thuế gì cả. À không mà anh chị ơi bây giơ em nghĩ lại rồi cụ thể là thế này ạ: Công ty em gửi Vật liệu Nổ vào kho của công ty khác như vậy là gửi kho chứ không phải là thuê hẳn cái kho đấy phải không a.Như vậy thì em chỉ cần hợp đồng gửi kho, và em vẫn được khấu trừ thuế GTGT hàng tháng khi thanh toán tiền gửi kho mà không phải làm thêm tủ tục gì với thuế đúng không ạ. Em mong các anh chị nào biết trả lời thắc mắc giúp em, em cảm ơn nhiều!

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Mình đã thử post rồi nhưng không đc. Tốt nhất là bạn lên cục thuế hỏi mua mẫu đó, rồi làm công văn gửi Cục thuế TP Hà nội và CCT quản lý đơn vị (Trường hợp này mình cũng không biết là có phải làm đăng ký với Sở kế hoạch đầu tư k nữa). Bạn phải khai báo với thuế thì sau này mới đc tính vào chi phí của cty.

K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
bạn có thể vào google rồi gõ 08-MST là sẽ có mẫu và hướng dẫn ngay

N

nguyễn mai

Guest
Phải có đăng ký đàng hoàng àh. nếu không làm thủ tục thì cái kho đó phải đóng thuế TN ráng mà chịu.

Mình chẳng hiểu gì cả. Mình đã đọc hướng dẫn của mẫu 08-MST rồi. Nhưng với những thay đổi lớn mới phải đăng ký lại với thuế VD: thay đổi địa chỉ, ngành nghề kinh doanh hoặc chia tách sát nhập chứ... còn việc thuê kho thì ko thấy nói đến. mà mình nghĩ cty mà thiếu kho thì thuê thêm có vấn đề gì đâu, chi phí của nó cũng như chí phí khấu hao tài sản nếu là kho của công ty thôi. mình cũng không hiểu lắm. mọi người chỉ giáo hộ.Mà Tại sao bài của mình không được đính kèm file nhỉ. mình sẽ đính kèm hướng dẫn lên.

C

congchuaphale

Guest
20/1/05
14
0
0
41
Hanoi
Mình đã đăng ký với Thuế nhưng họ bảo mình làm theo mẫu 08_MST, mà mình thấy mình có thay đổi gì đâu mà phải đăng ký thay đổi tờ khai thuế? Bây giừo chỉ Thuê thêm thì chỉ làm công văn thôi chứ, còn chẳng biết ghi vào mục nào nữa trong cái 08-MST ấy. vì kho hình như có lưu trên giấy tờ nào đâu nhỉ?

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Mình đã đăng ký với Thuế nhưng họ bảo mình làm theo mẫu 08_MST, mà mình thấy mình có thay đổi gì đâu mà phải đăng ký thay đổi tờ khai thuế? Bây giừo chỉ Thuê thêm thì chỉ làm công văn thôi chứ, còn chẳng biết ghi vào mục nào nữa trong cái 08-MST ấy. vì kho hình như có lưu trên giấy tờ nào đâu nhỉ?

Trên mẫu 08-MST, mục Thông tin đăng ký cũ thì bạn bỏ trống, còn trên mục Thông tin đăng ký mới thì bạn ghi cái kho đó vào (kho hàng- địa chỉ)

Không phải ghi chỉ tiêu - vì trước đây bên mình cũng làm vậy mà (CB thuế hướng dẫn đó)

Sửa lần cuối:
C

congchuaphale

Guest
20/1/05
14
0
0
41
Hanoi
Cảm ơn bạn. Nhưng chỉ tiêu là chỉ tiêu mấy nhi?

Trên mẫu 08-MST, mục Thông tin đăng ký cũ thì bạn bỏ trống, còn trên mục Thông tin đăng ký mới thì bạn ghi cái kho đó vào (kho hàng- địa chỉ)

K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
Đây là mẫu 08-MST bạn tham khảo nhé

Đính kèm

• Mẫu số08-mst.doc
    35 KB · Lượt xem: 114
N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Cảm ơn bạn. Nhưng chỉ tiêu là chỉ tiêu mấy nhi?

Không phải ghi chỉ tiêu - vì trước đây bên mình cũng làm vậy mà (CB thuế hướng dẫn đó)
Bạn làm theo mẫu như của bạn kla là ổn đấy.

V

VUONG DANG VU

Guest
21/3/08
8
0
1
42
Ha Noi
Mẫu: 08-MST

TỜ KHAI
ĐIỀU CHỈNH ĐĂNG KÝ THUẾ

Tên đơn vị/cá nhân:..............................................................................................
Mã số thuế:...........................................................................................................
Địa chỉ trụ sở chính:.............................................................................................
Đơn vị đăng ký thay đổi các chỉ tiêu đăng ký thuế như sau:

Chỉ tiêu
(1) Thông tin đăng ký cũ
(2) Thông tin đăng ký mới
(3)
Ví dụ:
- Chỉ tiêu 4: Địa chỉ nhận Thông báo thuế
- .....

124 Lò Đúc-Hà Nội

235 Nguyễn Thái Học - Hà Nội

Đơn vị/cá nhân cam kết những thông tin kê khai trên là hoàn toàn chính xác.
Phần dành cho cơ quan thuế ghi: Cấp... Chương .. Loại..... Khoản ...

. . . . . , ngày tháng năm
LÃNH ĐẠO ĐƠN VỊ/CÁ NHÂN
(Ký, ghi họ tên và đóng dấu)

Hướng dẫn:
- Cột (1): Chỉ tiêu ghi trên mẫu tờ khai đăng ký thuế.
- Cột (2): Ghi lại nội dung thông tin đã kê khai trong lần đăng ký thuế gần nhất.
- Cột (3): Ghi chính xác chỉ tiêu mới thay đổi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA