tại sao macro gửi qua máy khác không chạy được

• Thread starter kissofthedeath
  • Ngày gửi
K

kissofthedeath

Guest
13/3/08
4
0
0
HCMC
chào thành viên của diễn đàn.
Mình là newbie cũng chỉ biết sơ sơ về macro,có sưu tầm được 1 đoạn macro mình làm tất cả đều chạy rất tốt trong máy của mình,thế nhưng khi mình gửi file đó qua máy khac,moi lần chỉnh sữa dữ liệu thì kết quả nó bị báo lổi.
mình có lưu macro theo dạng add-in va gửi kèm theo và bảo user add những add-in vô máy của họ thế nhưng cái công thức thì nó vẫn hiển thị là từ máy của mình.
đều này muốn macro chạy thì mình sẽ bảo nguoi ta add các add-in xong sẽ sữa lại công thức ?Như vậy thì bất tiện quá
có cách nào tạo macro bên máy mình,xong gửi file qua máy khác ,người dùng chỉnh sữa dữ liệu nhưng các công thức được tạo từ macro vẫn hiểu va hoạt động?
nhờ các thành viên chỉ giúp a!
cảm ơn rất nhiều
:ladiesman

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranxuanthien

Guest
27/3/05
99
0
0
Tam Ky
Về mặt lý thuyết, nếu gửi nguyên file có macro sang máy khác thì nó vẫn phải chạy bình thường. Tuy nhiên, trong trường hợp Windows hay Office của máy đó bị lỗi thì Excel sẽ báo lỗi thi hành. Vậy thì vấn đề ở đây không phải do macro hay công thức. Còn nếu không phải là một hàm quan trọng thì bạn không nên dùng kiểu Add-In để nhập vào máy khác.

S

SA_DQ

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
29/6/05
568
99
28
66
HCM city
Mình có sưu tầm được macro, chạy rất tốt trong máy của mình,thế nhưng khi mình gửi file đó qua máy khac,moi lần chỉnh sữa dữ liệu thì kết quả nó bị báo lổi. :ladiesman
Bạn có thể cho bọn mình chiểm ngưỡng dung nhan cái macro của bạn được chăng?
Chuẩn bệnh phải biết chút thông tin về con bệnh chứ, nhỉ?!
Chờ tin bạn sớm.

T

thanhnha0606

Guest
29/12/07
35
0
0
any where
Bạn Kissofthedeath thử cách này xem macro có chạy được không nha:
Vào Tool ->Macro ->Security . Sẽ hiện lên 1 bảng toàn tiếng anh, có 4 mục cần chú ý là
1. Very High
2. High
3. Medium
4. Low
Bạn xem thử máy của mình đang ở chế độ nào, nếu là High hoặc Very high thì Macro không chạy được.
Bạn chọn chế độ Low, rồi mở dữ liệu ra. Hy vọng bạn sẽ thành công.
Thân

N

nhatnhung1988

Sơ cấp
21/1/15
4
0
1
35
chào thành viên của diễn đàn.
Mình là newbie cũng chỉ biết sơ sơ về macro,có sưu tầm được 1 đoạn macro mình làm tất cả đều chạy rất tốt trong máy của mình,thế nhưng khi mình gửi file đó qua máy khac,moi lần chỉnh sữa dữ liệu thì kết quả nó bị báo lổi.
mình có lưu macro theo dạng add-in va gửi kèm theo và bảo user add những add-in vô máy của họ thế nhưng cái công thức thì nó vẫn hiển thị là từ máy của mình.
đều này muốn macro chạy thì mình sẽ bảo nguoi ta add các add-in xong sẽ sữa lại công thức ?Như vậy thì bất tiện quá
có cách nào tạo macro bên máy mình,xong gửi file qua máy khác ,người dùng chỉnh sữa dữ liệu nhưng các công thức được tạo từ macro vẫn hiểu va hoạt động?
nhờ các thành viên chỉ giúp a!
cảm ơn rất nhiều
:ladiesman
Em chào anh file này e down trên mạng, em đang cần nó, sao mỗi lần em gửi để báo cáo thì bên người nhận lại hiện virus, cả nhà cho em hỏi file này có sử dubgj đc ko ạ, nhà mình ai có fike tương tự ko cho em với ạ, em đang cần để làm báo cáo.
Em cảm ơn ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA