Học LCCI vô thẳng ACCA part one

• Thread starter fallingangelvy
  • Ngày gửi
A

atpham

Guest
2/12/08
2
0
0
tp HCM
bạn nào có thể cho mình hỏi nếu đem so sánh CAT và LCCI, thì nên học chương trình nào hơn? Mình có vài điểm cần cân nhắc:
1)học CAT chương trình dài hơn, đắt hơn(mặc dù mình có đủ dk để học hết cả CAT nhưng vẫn thấy thì LCCI nhanh hơn nhiều)
2) LCCI neu thi 3 môn accounting trong cùng 1 series exam thi sẽ lấy dc bang Diploma in Accounting do LCCI qualified. Trong khi mình đã tham khảo CAT, nếu có hoàn tất hết các papers thi vẫn fải cần 1 year practical experience under supervisor's assessment mới lấy dc CAT qualification và CAT status ---> điều này làm mình thấy ngại, vì form TTR của CAT cung cấp khá nhiều mục, mỗi mục đều yêu cầu supervisor ghi comment, và ký tên xác nhận :( có vẻ phức tạp wá :(
3) LCCI nếu trong series exam ko đậu dc cả 3 môn accounting mà đậu thành 2 kỳ exam khac nhau thi bằng Diploma chi dc ghi la Diploma in Business studies chu ko fai in Accounting. Bằng diploma đó thì ko fải mục đích của mình, nhưng khả năng này có thể xảy ra vì thi cả 3 môn accounting cùng lúc thi mình sợ sẽ rớt 1 môn :(

Dang phân vân ko biết nên chọn CAT hay LCCI vì 1 số điểm ở trên, bạn nào có kinh nghiệm hay ý kiến jì có thể giúp minh ko?

Thanks nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhlong2

Guest
2/6/10
1
0
0
HCM
Nếu bạn muốn tìm chỗ học LCCI thì có thể tới BrainBox (107 Nguyễn Đình Chiểu ) để đăng kí. Giảng viên 100% là người nước ngoài, cơ sở vật chất cũng ok :D

N

nicholassua

Guest
20/8/10
1
0
0
35
HCMC
LCCI dành cho người đi làm học để bổ sung kiến thức hay dành cho những người chưa có bằng cấp đang tìm việc làm?

e có mong muốn học nhưng không biết nếu không có bằng đại học thì LCCI có thể giúp em tìm việc được hay không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA