Sửa lỗi BCTC năm 2007

• Thread starter Ngoc My
  • Ngày gửi
N

Ngoc My

Guest
30/5/08
1
0
0
hà nội
Chào các bạn thân mến!
Hôm nay mình mới tham gia diễn đàn, mà đã phải kêu gọi rồi, bạn nào biết giúp mình với không thì mình nguy mất.
Năm 2007 doanh nghiệp mình hoạt động chưa có doanh thu, tất cả mọi chi phí mình cho hết vào TK 642 và kết chuyển sang Tk 911. mình đi hỏi thì các chị bảo là sai rồi, khi cty hoạt động chưa có doanh thu thì cho vào TK 242 sau khi hoạt động có lãi thì mới phân bổ dần.Mình lo lắm BCTC năm 2007 mình đã nộp rồi. Bây giờ mình sửa thế nào đây, mà hôm nay đã là 30/05/2008 rồi. các bạn ơi giúp mình với nha không thì mình chết mất. Mình cảm ơn các bạn thật nhiều.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Chào bạn. Việc sửa lại BCTC bây giờ là hơi muộn rồi. Tuy nhiên vẫn có thể làm được bằng cách bạn nhờ cán bộ quản lý thuế của đơn vị, cán bộ thuế sẽ hướng dẫn bạn củ thể nên làm thế nào. Bạn nên làm sớm đi.
Chúc thành công

Phupv1982

Phupv1982

Guest
31/5/08
157
0
0
30 tran quoc toan
- thứ nhất doanh nghiệp bạn đã đi vào hoạt động chưa hay vẫn đang đầutư xây dựng. nếu đang đầu tư xây dựng thì bạn hạch toán chi phí vào 242 và khi doanh nghiệp vào hoạt động thì phân bổ chi phí trong vòng 3 năm(chi phí trước hoạ tđộng).
- Còn nếu hoạt động rồi nhưng lỗ thì vẫn hạch toán bình thường

G

Goldson79

Guest
27/5/08
35
0
0
Hà nội
Ơ thế lãi tiền gửi của Công ty bạn ở ngân hàng vẫn là doanh thu còn gì, nếu có thì không sai đâu

M

minhhuong

Trung cấp
27/5/08
73
0
0
Ninh Binh
cho mìnhhỏi một câu.mình nộp báo cáo tài chính rồi nhưng mà phần thuế còn phỉa nộp của năm 2007 mình chưa nộp, thế có vi phạm luât ko? mình đội thanh tra quyết toán thuế xong rồi nộp luôn có sai ko vậy?

H

hungktbb

Guest
4/8/06
114
1
0
Ha Noi
cho mìnhhỏi một câu.mình nộp báo cáo tài chính rồi nhưng mà phần thuế còn phỉa nộp của năm 2007 mình chưa nộp, thế có vi phạm luât ko? mình đội thanh tra quyết toán thuế xong rồi nộp luôn có sai ko vậy?

Bạn phải nộp ngay tiền thuế thiếu nếu không khi quyết toán cơ quan thuế sẽ truy thu và phạt theo số ngày chậm nộp thì càng thiệt hại hơn đấy.
Thân!

H

Hoa Huệ

Guest
Cấp cứu

Các bạn ơi. Giúp tôi nhanh với, cảm ơn các bạn nhiều
tôi đang lo quá. Công ty tôi bị mất báo cáo tài chính năm 2003,2004, 2005. Những năm này đã được thanh tra kiểm tra rồi, và jờ thì mất báo cáo tài chính
Tôi không biết phải làm sao, :011:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA