Hoá đơn 3 liên ngày không giống nhau

  • Thread starter phamdinhquynh
  • Ngày gửi
P

phamdinhquynh

Thành viên sơ cấp
12/5/08
18
0
0
Ha Long-Quang Ninh
#1
Xin các bạn cho mình hỏi về việc Cty mình xuất hoá đơn báo cáo thuế 3 liên ngày hoá đơn Liên 1 và 3 Khác Liên 2 (Liên giao khách hàng).
Về chuyện này có bị xử phạt ko? Nếu phạt là bao nhiêu? Thủ tục cần làm là gì ?
Mong các anh chị tư vấn gúp.
 
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành cao cấp
Thành viên BQT
4/8/07
3,935
396
83
Thủ Đô
#2
Xin các bạn cho mình hỏi về việc Cty mình xuất hoá đơn báo cáo thuế 3 liên ngày hoá đơn Liên 1 và 3 Khác Liên 2 (Liên giao khách hàng).
Về chuyện này có bị xử phạt ko? Nếu phạt là bao nhiêu? Thủ tục cần làm là gì ?
Mong các anh chị tư vấn gúp.
Bạn đã khai thuế chưa?
 
P

phamdinhquynh

Thành viên sơ cấp
12/5/08
18
0
0
Ha Long-Quang Ninh
#3
Mình đã khai thuế rồi. Hoá đơn thuế PS tại tháng 1/2008 Bây giờ thuế mới gọi
 
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành cao cấp
Thành viên BQT
4/8/07
3,935
396
83
Thủ Đô
#4
Mình đã khai thuế rồi. Hoá đơn thuế PS tại tháng 1/2008 Bây giờ thuế mới gọi
Thuế gọi thì bác trình bày lý do abcdef...hìhì.
Bác đọc NĐ89-2002/HĐ-Ctừ!
 
tiger2774

tiger2774

Thành viên sơ cấp
10/1/07
2,520
2
0
43
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
#5
Xin các bạn cho mình hỏi về việc Cty mình xuất hoá đơn báo cáo thuế 3 liên ngày hoá đơn Liên 1 và 3 Khác Liên 2 (Liên giao khách hàng).
Về chuyện này có bị xử phạt ko? Nếu phạt là bao nhiêu? Thủ tục cần làm là gì ?
Mong các anh chị tư vấn gúp.
Hành vi này được xem là lập chứng từ kế toán có nội dung các liên không giống nhau đó.:wall:
 
C

Cao Thuy

Thành viên sơ cấp
30/5/08
12
0
0
Hoi An, Quang Nam
#6
Thuế sẽ phạt là điều tất nhiên, mức phạt là 10%VAT, 28% Thuế TNDN trên doanh thu của liên nhiều tiền nhất. Tôi nhắc nhở bạn:"là kế toán thì việc này không nên chút nào, phải quyết định: là xuất hóa đơn hoặc không xuất hóa đơn".
 
tiger2774

tiger2774

Thành viên sơ cấp
10/1/07
2,520
2
0
43
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
#7
Thuế sẽ phạt là điều tất nhiên, mức phạt là 10%VAT, 28% Thuế TNDN trên doanh thu của liên nhiều tiền nhất. Tôi nhắc nhở bạn:"là kế toán thì việc này không nên chút nào, phải quyết định: là xuất hóa đơn hoặc không xuất hóa đơn".
Mức phạt này căn cứ từ Nghị định nào thế bạn?:wall:
 
hồngtrường

hồngtrường

Thành viên sơ cấp
3/3/07
1,077
2
38
Hà Lội
#8
Mức phạt này căn cứ từ Nghị định nào thế bạn?:wall:
Chắc là Nghị định kinh nghiệm thực tế
Chứ thằng 89 và thằng 184 đâu có nói vấn đề này :wall:
 
C

Cao Thuy

Thành viên sơ cấp
30/5/08
12
0
0
Hoi An, Quang Nam
#10
Sorry, mình không nhớ (mà không biết thì đúng hơn) vì Công ty của bạn mình bị phát cách đây 6 năm, lúc đó còn áp dụng 32% cho thuế TNDN. Mà hình như là phạt 2 lần của (10% + 28%) thì phải.
 
tiger2774

tiger2774

Thành viên sơ cấp
10/1/07
2,520
2
0
43
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
#11
Sorry, mình không nhớ (mà không biết thì đúng hơn) vì Công ty của bạn mình bị phát cách đây 6 năm, lúc đó còn áp dụng 32% cho thuế TNDN. Mà hình như là phạt 2 lần của (10% + 28%) thì phải.
Đó là khoản 3 Điều 20 của Quyết định 885/1998/QĐ/BTC. Nhưng nó đã hết hiệu lực khi Nghị định 89/2002/NĐ-CP ra đời và có hiệu lực từ 07/11/2002.:dance2:
 
Y

ynhunhanluat

Thành viên sơ cấp
25/5/08
19
0
0
hcm
#13
Xin các bạn cho mình hỏi về việc Cty mình xuất hoá đơn báo cáo thuế 3 liên ngày hoá đơn Liên 1 và 3 Khác Liên 2 (Liên giao khách hàng).
Về chuyện này có bị xử phạt ko? Nếu phạt là bao nhiêu? Thủ tục cần làm là gì ?
Mong các anh chị tư vấn gúp.
Ui! Chuyến này khó khăn cho bạn rùi.
Đọc nghi định 185/2004 nha tai mục c khoản 3 điều 7.
:005:
 

Thành viên trực tuyến

  • daongocnam0603
  • Thanhhaint411
  • thoaibh
  • Joni Trần
  • vigreen
  • Boemzan

Xem nhiều