Thuế VAT bị truy thu ở nhập khẩu có được khấu trừ không?

• Thread starter dhaGiang
  • Ngày gửi
D

dhaGiang

Guest
26/4/08
2
0
0
Thanh Oai-Hà Tây
Cho E hỏi với các anh chị ơi. Cty Em bi truy thu thuế nhập khẩu và thuế VAT hàng nhập khẩu, vậy thuế VAT hàng nhập khẩu bị truy thu đó Cty E có dược khấu trừ không a? E cảm ơn nhiều địa chỉ mail la: giangdha@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Cho E hỏi với các anh chị ơi. Cty Em bi truy thu thuế nhập khẩu và thuế VAT hàng nhập khẩu, vậy thuế VAT hàng nhập khẩu bị truy thu đó Cty E có dược khấu trừ không a? E cảm ơn nhiều địa chỉ mail la: giangdha@gmail.com

Tại sao bị truy thu vậy bạn? bạn nói rõ hơn được ko?
TH thu bổ sung thì được khấu trừ thuế đấy?
Thank

H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong
Nếu truy thu do lỗi của DN thì không được khấu trừ (tính vào chi phí khác).

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh

Đưa vào TK 811- laoij ra khỏi quyết toán khi tính thu nhạp chịu thuế
THân chào

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
I/ Các trường hợp phải truy thu thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu:
1/ Các trường hợp đã được miễn thuế, xét miễn thuế theo quy định của Thông tư này, nhưng sau đó hàng hóa sử dụng vào mục đích khác với mục đích đã được miễn, xét miễn thuế thì phải nộp đủ thuế; trừ trường hợp chuyển nhượng cho đối tượng thuộc diện được miễn hoặc xét miễn thuế theo quy định tại Thông tư này.
2/ Trường hợp người nộp thuế hoặc cơ quan hải quan nhầm lẫn trong kê khai, tính thuế, nộp thuế thì phải truy nộp số tiền thuế còn thiếu trong thời hạn 365 ngày trở về trước, kể từ ngày phát hiện có sự nhầm lẫn. Ngày phát hiện có sự nhầm lẫn là ngày ký văn bản xác nhận có sự nhầm lẫn giữa người nộp thuế và cơ quan hải quan.
Theo TT59 việc truy thu thuế đã nói rõ như trên ,vậy số thuế VAT hàng nhập khẩu bị truy thu đó Cty E sẽ dược khấu trừ bình thường .Thân

C

Chu Huyen

Guest
18/4/08
32
0
0
39
Thanh pho Vinh- Nghe An
tranbinh nói đúng rồi đấy bạn ạ, bị truy thu thì phải đưa vào 811
Sau đó kết chuyển sang 821 vi không được đưa vào chi phí hợp lý để tính thuế thu nhập doanh nghiệp mà

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
Sau khi nộp thuế truy thu thì Dn vẫn kgấu trừ nộp thuế bình thường!
Nếu Dn sai thì sẽ bị xử phạt vi phạm hành chính chứ không phải là "ko đc khấu trừ đâu".
Yên tâm nhé!
Trân trọng!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA