Không lập hoá đơn

• Thread starter ngoclan
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ngoclan

Guest
29/10/04
19
0
0
45
nha trang
Em có trường hợp này mong được các anh chị chỉ giúp
Ông A là người bỏ vốn nhưng Ông B lại là người đứng tên chủ DN, trong qua trình làm việc thì chịu sự điều khiển của ông A. vì là công ty viết phần mền nên những gì làm được thì đều được mail sang cho ông A,B( ông A,B đều ở nước ngoài) từ khi thành lập đến nay vẫn chưa có doanh thu, mình hỏi thì ông B nói chưa có bán được gì, nếu đúng như lời ông nói thì ko sao, còn nếu ông bán được mà ko viết hoá đơn( kế toán ko biết, vì sản sản phẩm phần mền vô hình mình đâu nhìn thấy được) như vậy theo luật thì kế toán có bị ảnh hưởng gì ko? và kế toán phải giải quyết thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Halongcity

Guest
20/8/04
91
0
0
Halongcity
Muốn kiểm tra có DThu hay ko không chỉ căn cứ vào tờ hoá đơn. Bạn hãy xem xét xem đã có những hợp đồng nào, có khoản tiền này về đơn vị chưa, nếu đã có thì xem xét tính chất các khoản thu đó hoặc kiểm tra các hợp đồng đó đã thực hiện được đến đâu, có nghiệm thu thanh lý gì không để xét xem có fải dthu hay không ;

còn nếu chẳng có gì thì đành chấp nhận là chưa có dthu gì cả ( kể cả trường hợp ông A, B bán sang tay thu tiền bỏ túi cũng đành chịu thôi

N

ngoclan

Guest
29/10/04
19
0
0
45
nha trang
Không có hoá đơn, ko có hợp đồng nói chung ko có một chứng từ nào ca, nếu trường hợp họ bán sang tay nhau bỏ túi thì mình là kế toán có chịu trách nhiệm gì ko? Rất mong được sự trả lời, cám ơn

vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
Có lẽ bạn nên hỏi các xếp có định kinh doanh lâu dài không? Kế hoạch bán hàng ra sao chứ nhỉ? Hi hi.

H

Halongcity

Guest
20/8/04
91
0
0
Halongcity
ngoclan nói:
Không có hoá đơn, ko có hợp đồng nói chung ko có một chứng từ nào ca, nếu trường hợp họ bán sang tay nhau bỏ túi thì mình là kế toán có chịu trách nhiệm gì ko? Rất mong được sự trả lời, cám ơn

Theo mình thì không vì trường hợp như bạn nói ngoài tầm kiểm soát của người làm kế toán rồi. Và coi như chưa phát sinh nghiệp vụ kinh tế -> không thể hạch toán -> không thể chịu trách nhiệm.

( Nhưng chẳng lẽ cũng không có thu một khoản tiền nào sao? ?? Thế bạn có lương không ? )

N

ngoclan

Guest
29/10/04
19
0
0
45
nha trang
Hàng tháng DN nhận những khoản tiền từ nước ngoài gởi về( Sếp nói là vốn đầu tư)nhân viên thì vẫn nhận lương đầy đủ hàng tháng, DN hiện nay vẫn là những khoản chi chứ chưa thu đuwọc gì cả, như vậy đấy Bác Halongcity a

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA