Đâu là giáo trình hay nhất về kế toán quản trị

• Thread starter tranxuanthien
  • Ngày gửi
T

tranxuanthien

Guest
27/3/05
99
0
0
Tam Ky
Về kế toán quản trị, đã lâu lắm rồi chẳng thấy chủ đề nào mới. Khác hẳn với các nghiệp vụ khác luôn xôm tụ. Suy ra, anh em nhà ta ít làm kế toán quản trị, hay đúng hơn là ít va chạm với KTQT. Đa số các chủ doanh nghiệp hiện nay cũng ít thấy được tầm quan trọng của KTQT nên đội ngũ KT thành ra khỏe re. Ai có quan tâm đến KTQT hay có kinh nghiệm về KRQT chỉ cho tôi cuốn giáo trình nào hay hay để tham khảo. Sau đó có biết thì mới trao đổi ở đây được, chứ hiện giờ như lạc giữa rừng già. Cảm ơn trước. Chúc vui.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenthithuha

nguyenthithuha

Guest
4/3/07
85
0
0
Daklak-Quy Nhon
Nếu bạn tìm giáo trình về kế toán quản trị thì bạn có thể mua giáo trình quản trị chi phí của đại học kinh tế. Mình thấy nó cũng rất hay, khá đầy đủ.

G

gacon88

Chiếpchiếp, chiếpchiếp...
4/9/08
113
3
16
HN
Mình học kế toán quản trị, thấy rất hay và rất cần thiết trong doanh nghiệp, nhưng đúng là vào box kế toán quản trị im lìm quá. không biết bạn tranxuanthien có còn nhớ tới câu hỏi này không nữa. bạn tìm giáo trình kế toán quản trị của ĐH KTQD nữa nhé, mà tốt nhất là mượn vở của các em sv. Giáo trình thì thế nhưng các thầy cô dạy cho sv ngắn gọn và chú ý đến những vấn đề quan trọng thường gặp.

G

gachip3

Cao cấp
30/8/08
380
1
0
ha noi
bạn gà con đã học KTQD hả, khen gợi nghe thích quá.
Được cái môn KTQT giáo trình một đằng nhưng các thầy cô có một giáo án chung, giống nhau như đúc nên chẳng lo bị sai lệch giữa các quan điểm của các giáo viên, thấy học cũng hay nhưng nhìn vào giáo án cũ rích (nghĩa đen là giấy đã cũ) thì biết rằng lâu nay chẳng có gì chuyển biến về nội dung của môn này tại các trường học và thực tế của KTQT ở Việt nam cả.
Mà em có một thắc mắc đó là bên tài chính có dùng báo cáo kế toán quản trị không, và có công ty nào đăng trực tiếp tuyển nhân viên kế toán quản trị không, kế toán nhé chứ không phải nhân viên quản trị,

G

gacon88

Chiếpchiếp, chiếpchiếp...
4/9/08
113
3
16
HN
theo mình biết báo cáo của kế toán quản trị chỉ dùng trong nội bộ doanh nghiệp.mình nghĩ ít công ty tuyển nv kế toán quản trị, thay vào đó sẽ yêu cầu nhân viên kế toán có kiến thức về kế toán quản trị. vậy thì tuyển nhân viên kế toán tổng hợp là được rùi, không phải lo chuyện đào tạo từ đầu.

nguyenthithuha

nguyenthithuha

Guest
4/3/07
85
0
0
Daklak-Quy Nhon
theo mình biết báo cáo của kế toán quản trị chỉ dùng trong nội bộ doanh nghiệp.mình nghĩ ít công ty tuyển nv kế toán quản trị, thay vào đó sẽ yêu cầu nhân viên kế toán có kiến thức về kế toán quản trị. vậy thì tuyển nhân viên kế toán tổng hợp là được rùi, không phải lo chuyện đào tạo từ đầu.

Nếu chỉ để báo cáo nôi bộ doanh nghiệp thì đâu cần đến kế toán quản trị. Kế toán quản trị ngoài việc báo cáo ra còn phải có kỹ năng phân tích, tổng hợp các chỉ tiêu tài chính. Lập các báo cáo biên động.

N

ngoc_eco

Guest
25/11/05
6
0
0
41
tphcm
Nếu bạn tìm giáo trình về kế toán quản trị thì bạn có thể mua giáo trình quản trị chi phí của đại học kinh tế. Mình thấy nó cũng rất hay, khá đầy đủ.

Về kế toán quản trị, đã lâu lắm rồi chẳng thấy chủ đề nào mới. Khác hẳn với các nghiệp vụ khác luôn xôm tụ. Suy ra, anh em nhà ta ít làm kế toán quản trị, hay đúng hơn là ít va chạm với KTQT. Đa số các chủ doanh nghiệp hiện nay cũng ít thấy được tầm quan trọng của KTQT nên đội ngũ KT thành ra khỏe re. Ai có quan tâm đến KTQT hay có kinh nghiệm về KRQT chỉ cho tôi cuốn giáo trình nào hay hay để tham khảo. Sau đó có biết thì mới trao đổi ở đây được, chứ hiện giờ như lạc giữa rừng già. Cảm ơn trước. Chúc vui.

Theo mình nghĩ KTQT là cực kỳ quan trọng và rất hữu ích đối với tất cả các doanh nghiệp. Nhất là với những nhà quản lý.

Theo mình nghĩ các bạn, những ai quan tâm tới KTQT nên tìm đọc cuốn Managerial accounting của Hilton là thấu hiểu mọi vấn đề ngay.

nguyenthithuha

nguyenthithuha

Guest
4/3/07
85
0
0
Daklak-Quy Nhon
Nếu chi đọc cuốn Managerial accounting của Hilton thì không thể hiểu mọi vấn đề ngay được. Vì nếu thế chương trình của các trườngDH chỉ cần chỉ cho SV đọc cuốn đó là hiểu mọi vấn đề à. Sách chỉ để tham khảo, hiểu được phần nào thôi, chưa hẳn 1 cuốn sách là đầy đủ mọi vấn đề.

G

Gialaide

Guest
19/5/08
1
0
0
Ha Noi
Theo mình nghĩ KTQT là cực kỳ quan trọng và rất hữu ích đối với tất cả các doanh nghiệp. Nhất là với những nhà quản lý.

Theo mình nghĩ các bạn, những ai quan tâm tới KTQT nên tìm đọc cuốn Managerial accounting của Hilton là thấu hiểu mọi vấn đề ngay.

Hi Ngọc_eco,

Hiện mình rất quan tâm đến KTQT tuy nhiên kiến thức của mình thủng lỗ chỗ cho nên mình đang hệ thống lại cho bài bản. Bạn có link down cuốn Managerial Accounting của Hilton cho mình xin với. Cảm ơn bạn.

Thân.

Q

quynhtrangxinh

Guest
11/9/08
10
0
0
Ha Long
bạn gà con đã học KTQD hả, khen gợi nghe thích quá.
Được cái môn KTQT giáo trình một đằng nhưng các thầy cô có một giáo án chung, giống nhau như đúc nên chẳng lo bị sai lệch giữa các quan điểm của các giáo viên, thấy học cũng hay nhưng nhìn vào giáo án cũ rích (nghĩa đen là giấy đã cũ) thì biết rằng lâu nay chẳng có gì chuyển biến về nội dung của môn này tại các trường học và thực tế của KTQT ở Việt nam cả.
Mà em có một thắc mắc đó là bên tài chính có dùng báo cáo kế toán quản trị không, và có công ty nào đăng trực tiếp tuyển nhân viên kế toán quản trị không, kế toán nhé chứ không phải nhân viên quản trị,
Báo cáo kế toán quản trị rất quan trọng với nhà quản lí của doanh nghiệp, cũng nhờ vào nó mà nhà quản lí mới đưa ra được những quyết định đúng đắn, bên trường Học viện tài chính mình hiện đang có giáo trình mới nhất theo thông tư 53 hướng dẫn về kế toán quản trị và mình cũng rất vinh dự vì đc 1 thày giáo giỏi trg mình giảng dạy. Theo mình nói như bạn nguyenthithuha là sai roi. Nếu thế chẳng nhẽ bạn ko tự hỏi nếu nó ko cần thì bọn mình cần gì phải học. Chắc chắn phải có lí do thì những trg nổi tiếng ngoài bắc mới cần thiết phải học chứ. Nó giúp ích khá nhiều đấy.Bạn có vẻ ghét môn này nhỉ! Sao vậy?

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA