Xuất hoá đơn hay làm thế nào?

• Thread starter haihuong0584
  • Ngày gửi
H

haihuong0584

Trung cấp
1/3/07
160
1
18
39
Ninh Binh
Các anh chị ơi! Em hỏi tí: Nhưng doanh nghiệp thương mại, bán hàng chủ yếu là bán lẻ, không xuất hoá đơn. Thực tế thì hàng đã hết nhưng trên sổ sách thì còn rất nhiều. Trong trường hợp này ngoài cách là xuất hoá đơn để giảm hàng tồn thì còn cách nào khác nữa không. Các anh chị giúp em vơi!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bekis

Bekis

Cao cấp
19/5/08
228
3
18
thanh thai
Các anh chị ơi! Em hỏi tí: Nhưng doanh nghiệp thương mại, bán hàng chủ yếu là bán lẻ, không xuất hoá đơn. Thực tế thì hàng đã hết nhưng trên sổ sách thì còn rất nhiều. Trong trường hợp này ngoài cách là xuất hoá đơn để giảm hàng tồn thì còn cách nào khác nữa không. Các anh chị giúp em vơi!
Phải xuất HD thì mới giảm hàng tồn kho được chứ.

phuonganh251084

phuonganh251084

Guest
7/11/06
124
0
0
HN

Bán lẻ thì bạn cũng phải có bảng kê bán lẻ chứ.
Đó chính là chứng từ để bạn hạch toán và theo dõi chứ.
Không hiểu !!!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Bạn không xuất hóa đơn thì bạn kê khai thuế như thế nào? Chẳng lẽ trước giờ chưa kê khai :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA