Thủ tục đăng ký thuế của Cty cổ phần

• Thread starter MDMTMP
  • Ngày gửi
M

MDMTMP

Guest
25/5/08
19
0
0
48
Ha noi
Chào mọi người ,
Mình mới vào làm cho một công ty cổ phần mới thành lập vào cuối tháng 5/2008.
Hiện tại công ty mới có giấy phép kinh doanh và MST. Chưa có sổ sách kế toán gì ( mới có các khoản tiền cổ đông đóng góp vào TK ngân hàng, chưa chi 1 khoản gì cả) .
Để mở được sổ sách kế toán theo dõi thu chi, mình đề nghị Sếp phải lên Chi cục thuế để làm Hồ sơ Thuế ban đầu . Nhưng Sếp hỏi công ty tư vấn Luật thì họ nói rằng trường hợp công ty mình không cần phải làm.
1. Mình muốn xin tư vấn từ các cao thủ là có trường hợp nào không phải đăng ký Hồ sơ Thuế ban đầu k? nếu không phải đăng ký thì mình sẽ mở sổ sách theo chế độ kế toán , hình thức kế toán nào?
2. Mình muốn xin công văn hướng dẫn của tổng cục Thuế về việc phải đăng ký Hồ sơ Thuế ban đầu .
3. Trường hợp công ty minh ( Hiện tại các cổ đông đóng góp là khoảng 4 tỷ, nhưng đăng ký là 20 tỷ (cam kết trong tương lai sẽ đóng thêm)) thì nên áp dụng hình thức kế toán nào, chế độ kế toán nào?
4. Thuế môn bài áp dụng cho công ty mình sẽ là bao nhiêu nhỉ?

Các bạn ơi, giúp mình với !!!!:friend::friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Sao anh không hỏi trực tiếp cán bộ quản lý thuế về việc đăng ký Hồ sơ thuế ban đầu nhỉ để đăng ký hình thức sổ sách kế toán (theo hình thức Nhật ký chung, CTGS...).
Còn thuế môn bài Cty anh phải nộp là 3.000.000/1năm.
và áp dụng chế độ kế toán doanh nghiệp theo QĐ15/2006/QĐ-BTC.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA