Nộp tiền BHXH qua ngân hàng

Thảo luận trong 'Bảo hiểm xã hội, y tế, thất nghiệp' bắt đầu bởi nhungtin, 4 Tháng sáu 2008.

7,032 lượt xem

1. nhungtin

nhungtin Thành viên sơ cấp

Các bạn cho mình hỏi công ty mình mới tham gia BHXH. Quý 1 mình ra kho bạc nộp. Quý II này mình chưa nộp, hôm trước mình viết uỷ nhiệm chi sang Ngân hàng chuyển khoản nhưng Ngân hàng bảo chưa chuyển tiền đến kho bạc bao giờ nên không chắc có tới nơi không. Vậy cho mình hỏi mình uỷ nhiệm chi để chuyển khoản nộp tiền BHXH vào kho bạc có được không? Hay phải đến tận nơi nộp. Và thời gian nộp BHXH có quy định là phải nộp đầu quý hay trong quý nộp lúc nào cũng được. Trong trường hợp nào thì bị tính lãi chậm nộp?. Và cái bảng kê "DS điều chỉnh LĐ Và mức đóng BHXH, BHYT bắt buộc" mỗi tháng nộp 1 lần hay cuối quý mới nộp. Giúp mình nhé. Cảm ơn các bạn!

2. goodbye3007

goodbye3007 Love to be loved

tất nhiên là chuyển được, bạn cứ yên tâm. Bên mình cũng uỷ nhiệm chi cho Ngân hàng mà.
    Thời gian quy định nộp (như bên mình) là ngày 25 hàng tháng. Sau ngày đấy mà BH vẫn chưa nhận được thì bắt đầu bị tính lãi chậm nộp.
    Còn DS điều chỉnh LĐ thì chỉ cần làm khi có phát sinh thêm người mới nộp BH thôi.
    Thân!

3. Suxi Tít

Suxi Tít Thành viên sơ cấp

anh chị nào có mẫu chuyển tiền cho bh qua ngân hàng k
    cho em xin với ạ

4. Nganbeo123456

Nganbeo123456 Thành viên thân thiết

hỏi Ngân hàng xem Bảo hiểm quận nào có số TK bao nhiêu thì viết giấy uỷ nhiệm chi tiền BHXH, BHYT và BHTN gộp chung vào 1 khoản cũng đc mà e
    Lệnh chuyển tiền chỉ khi nào mua ngoại tệ muốn chuyển từ tk tiền VNĐ sang TK tiền ngoại tệ thôi