hạch toán hợp đồng thiết kế, hợp đồng thi công xây dựng nội thất

• Thread starter luong duyen
  • Ngày gửi
L

luong duyen

Sơ cấp
19/5/08
25
0
1
TpHCM
rất mong các anh chị trong diễn đàn giúp em..hiện em đang rất bế tắc.sếp em đặt ra thử 1 trường hợp là cty có nhận 1 hợp đồng thiết kế trị giá 150tr và 1 hợp đồng thi công xây dựng nội thất trị giá 100tr và yêu cầu em lên mạng tìm thông tin về việc hạch toán ra sao!chứng từ theo mẫu quy định trong trường hợp này ra sao!rồi khai thuế ra sao!..
không biết anh chị nào trong diễn đàn có những thông tin trên hoặc cho em biết điều em cần tìm được hướng dẫn trong thông tư hoặc nghị định nào cũng được...em xin cảm ơn rất rất rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

clampquyettam

Guest
21/9/07
55
0
6
38
Thanh xuan - Ha Noi
Bạn nói thế này ai mà giúp được, làm ơn nói rõ hơn đi, 2 cái hợp đồng này vừa mới làm Hợp đồng xong hay đã thanh lý, nghiệm thu hợp đồng rồi. Làm ơn nói rõ hơn đi

L

luong duyen

Sơ cấp
19/5/08
25
0
1
TpHCM
rất mong các anh chị trong diễn đàn giúp em..hiện em đang rất bế tắc.sếp em đặt ra thử 1 trường hợp là cty có nhận 1 hợp đồng thiết kế trị giá 150tr và 1 hợp đồng thi công xây dựng nội thất trị giá 100tr và yêu cầu em lên mạng tìm thông tin về việc hạch toán ra sao!chứng từ theo mẫu quy định trong trường hợp này ra sao!rồi khai thuế ra sao!..
không biết anh chị nào trong diễn đàn có những thông tin trên hoặc cho em biết điều em cần tìm được hướng dẫn trong thông tư hoặc nghị định nào cũng được...em xin cảm ơn rất rất rất nhiều

thông cảm do mình hơi lúng túng nên không biết trình bày thế nào...2 hợp đồng trên đã xong rồi nhận được tiền luôn rồi..mình muốn hỏi khi xuất hóa đơn trị giá như trên thuế 10%, thì ngoài việc nộp thuế, kê doanh thu mình còn phải làm gì nữa, về khoản chứng từ có làm gì thêm nữa không

L

luong duyen

Sơ cấp
19/5/08
25
0
1
TpHCM
mình có đọc 1 vài bài của anh adam-tran nói về chủ đề công ty tư vấn thiết kế đại loại là "khi bản thiết kế có đầy đủ chữ ký các bên đồng thời bên mình xuất hóa đơn thì ghi nhận doanh thu được rồi" ... nhưng cái mình muốn hỏi không chỉ như vậy. Mình còn muốn hỏi thêm về trình tự từ đầu như lúc chủ dự án giao cho cty làm phần thiết kế chứng từ gồm những gì!...lúc cty thiết kế xong thủ tục gồm những gì! mong mọi người chỉ bảo..mình cảm ơn

C

clampquyettam

Guest
21/9/07
55
0
6
38
Thanh xuan - Ha Noi
Theo mình, việc đầu tiền là làm Hợp đồng về việc thiết kế, sau đó là phần Cty mình thiết kế bản vẽ, sau khi bản vẽ được chủ đầu tư, cấp có thẩm quyền phê duyệt thì làm nghiệm thu phần công việc đã làm, làm thanh lý hợp đồng. Tiếp đó làm hồ sơ thanh toán ( bao gồm: Giấy đề nghị giá trị thanh toán, bảng xác định giá trị công việc hoàn thành, các biên bản nghiệm thu, hợp đồng, thanh lý hợp đồng và quyết định phe duyệt) để thanh toán với chủ đầu tư. Sau khi chủ đầu tư chuyển tiền thì xuất HĐ cho họ.

H

Hauphuong7982

Guest
21/1/08
27
0
0
42
Ha noi
Mình cũng vậy , bên mình cũng là tư vấn thiết kế.Những chi phí tiếp khách, chi phí văn phòng phẩm, chi phí lương mình cũng không biết hạch toán vào đâu 6422 hay 622, cuối năm kết chuyển sang tài khoản nào( bên mình chưa có hợp đồng thiết kế). Các anh chị trả lời duyên và tư vấn giúp mình.

H

Hauphuong7982

Guest
21/1/08
27
0
0
42
Ha noi
Duyên ơi, cho mình hỏi với, bên công ty bạn cũng gần giống như công ty mình , vậy những chi phí như tiền lương, tiền công, tiền tiếp khách , văn phòng phẩm bên bạn hạch toán ntn, bên bạn dùng quyết định gì?
giúp mình với, mình đã hỏi rất nhiều , họ đều tư vấn mình dùng quết định 48, đúng hay sai.Help

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA