Cách tính thuế Nhập Khẩu

• Thread starter nhorung
  • Ngày gửi
L

LeHuyentrang

Guest
Các anh chị ơi tiện thể đây cho e hỏi với, bên e nhập khẩu ôtô, đóng thuế NK, thuế GTGT, thuế TTĐB xong xuôi rùi, sau đó bên hải quan áp thuế NK, thuế GTGT , thuế TTĐT lên cao hơn và thế là bọn e phải nộp thêm vào NSNN khoản tiền tăng thêm này, các bác cho e hỏi, e phải định khoản thế nào....khoản Thuế NK, thuế TTĐB, thuế GTGT bên hải quan áp tăng lên thì e ghi như thế nào vào Tờ khai thuế GTGT hàng tháng và kê như thế nào vào bảng kê hoá đơn, chứng từ hàng hoá mua vào nhập khẩu
Khi nộp tiền thuế lần 1 cho lô hàng nhập bằng giấy nộp tiền vào NSNN thì e biết định khoản và kê khai vào trong tờ khai thuế GTGT hàng tháng nhưng tới lần thứ 2 e nộp tiền thuế áp tăng theo bên hải quan áp tăng lên e biết định khoản nhưng ko biết phải kê khai thế nào vào tớ khai thuế GTGT hàng tháng...........thuế NK, và thuế TTĐB e ghi vào cột doanh số mua chưa có thuế còn thuế GTGT hàng NK e ghi vào cột thuế GTGT vậy có đúng ko ạ? mà lần trước e chót ko ghi thuế NK và thuế TTĐB vào cột doanh số mua chưa có thuế thì tớ khai thuế GTGT tháng này e phải làm như thế nào, các anh chị chỉ giúp e với

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA