Lương liên doanh

• Thread starter sonco80
  • Ngày gửi
S

sonco80

Guest
21/3/08
43
0
0
44
Yên Bái
Các bạn cho mình hỏi lương Giám đốc công ty mình là 1000usd. Nhưng không hoàn toàn lấy hết số đó ở Việt Nam mà Công ty mình hàng tháng chỉ trả qua ngân hàng là 425usd, còn 675usd còn lại sẽ do công ty của bên Ấn Độ trả cho gia đình ông ta ở bên đó, thì giờ mình phải theo dõi như thế nào?hạch toán ra sao?Còn lương cán bộ việt nam mình trả theo VND.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sonco80

Guest
21/3/08
43
0
0
44
Yên Bái
Úi nhiều người đọc bài viết của mình thế mà chẳng có ai ý kiến gì sao?

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Úi nhiều người đọc bài viết của mình thế mà chẳng có ai ý kiến gì sao?

Hehe... Chắc tại vấn đề khó quá bạn àh:wall::wall::wall:

S

sonco80

Guest
21/3/08
43
0
0
44
Yên Bái
Hic hic thế NguyenHongHa không có ý kiến gì sao?

L

luankt44a

Guest
23/3/08
36
0
0
43
Hanoi
Các bạn cho mình hỏi lương Giám đốc công ty mình là 1000usd. Nhưng không hoàn toàn lấy hết số đó ở Việt Nam mà Công ty mình hàng tháng chỉ trả qua ngân hàng là 425usd, còn 675usd còn lại sẽ do công ty của bên Ấn Độ trả cho gia đình ông ta ở bên đó, thì giờ mình phải theo dõi như thế nào?hạch toán ra sao?Còn lương cán bộ việt nam mình trả theo VND.
Bạn theo dõi thế này nhé:
- Phần lương được cty ở VN trả 425$ (<8tr đồng) chưa chụi
thuế TNCN. Nếu >8tr thì bạn phải tính thuế TNCN và giữ lại
khi trả lương
- Bạn phải cần xác nhận thu nhập toàn cầu cho cá nhân
này từ cty bên Ấn Độ (Giả sử 1000 $ như bạn nói). Dựa
vào bản xác nhận thu nhập đó của năm trước, hoặc của tháng trước bạn kê khai thuế TNCN cho các tháng hiện hành (như 1000$ bạn nói). Khi cuối năm có được xác nhận thu nhập toàn cầu thì tiến hành quyết toán

T

Truongkh70

Guest
11/1/08
7
0
0
mai pha-TP.lang son
ai chỉ hộ tôi nén của BHXH mà đã có lần tôi nhìn thấy trên diễn đàn này, Mà giờ tìm lại không thấy công ty của tôi cung liên doanh và tôi đang mắc vấn đề BHXH

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN

Lương 1000 mà trả người ta cả 1100 là sao :wall: Theo dõi như Luankt44a đi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA