Công an thu mất hoá đơn mua xe

• Thread starter nhorung
  • Ngày gửi
N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Mọi người ơi!
Cty em mới mua 1 chiếc xe ô tô cũ. Đã nộp lệ phí trước bạ rồi. nhưng khi đi đăng kiểm thì công an giữ mất hoá đơn đỏ. Bgiờ làm sao nhỉ?Lẽ ra em phải công chứng trước khi bị công an thu nhưng em lại không biết. Bgiờ em phải làm sao nhỉ?
Nếu mượn bên bán Liên 1 phôtô rồi đóng dấu tròn cty bán lên có được không nhỉ. Sau Quyết toán cơ quan thuế có chấp nhận không? Mọi người giúp em với. em đang rất cần

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Mọi người ơi!
Cty em mới mua 1 chiếc xe ô tô cũ. Đã nộp lệ phí trước bạ rồi. nhưng khi đi đăng kiểm thì công an giữ mất hoá đơn đỏ. Bgiờ làm sao nhỉ?Lẽ ra em phải công chứng trước khi bị công an thu nhưng em lại không biết. Bgiờ em phải làm sao nhỉ?
Nếu mượn bên bán Liên 1 phôtô rồi đóng dấu tròn cty bán lên có được không nhỉ. Sau Quyết toán cơ quan thuế có chấp nhận không? Mọi người giúp em với. em đang rất cần

Cái này là do mình không cẩn thận.
+ Cách 1 nhờ CA phô tô rùi sao y bản chính cho.
+ Cách 2 làm như bạn nghĩ vì HS đó bên cơ quan CA giữ chứ không phải không có. Cứ yên tâm nhé!

Thân chào!

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Cái này là do mình không cẩn thận.
+ Cách 1 nhờ CA phô tô rùi sao y bản chính cho.
+ Cách 2 làm như bạn nghĩ vì HS đó bên cơ quan CA giữ chứ không phải không có. Cứ yên tâm nhé!

Thân chào!

Cảm ơn bạn nhé. Chắc tớ sẽ làm cách 2. Vì bgiờ mà lên công an mượn lại thì khó

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Mọi người ơi!

Trích TT120/2002/TT-BTC

Tổ chức, cá nhân mua tài sản thuộc loại phải đăng ký sử dụng (xe ô tô, xe máy...) mà liên 2 của hoá đơn phải lưu tại cơ quan quản lý tài sản (Công an) được thay thế hoá đơn mua hàng gồm các chứng từ sau: Phiếu thu tiền (liên 2, bản gốc) - Mẫu CTT 41, Biên lai trước bạ (bản Photocopy liên 2), hoá đơn (bản Photocopy liên 2) liên quan đến tài sản phải đăng ký.

Bạn nên đến cơ quan công an để mượn tờ hóa đơn ấy photo nhé, tờ gốc luôn lưu theo bộ hồ sơ xe tại cơ quan công an.

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Bạn ATM919 nói đúng đấy, bạn nên làm như vậy. Chúc may mắn

A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
Nếu mượn bên bán Liên 1 phôtô rồi đóng dấu tròn cty bán lên có được không nhỉ. Sau Quyết toán cơ quan thuế có chấp nhận không? Mọi người giúp em với. em đang rất cần[/QUOTE]

Dễ thôi bạn ah, nếu có rảnh thì mình mở thêm cái chi nhánh ở 1 tỉnh khác, sau đó rút hồ sơ xe ra để đem về tỉnh, rồi bạn muốn photo gì thì photo, sau đó hủy chi nhánh đó đi. rút xe về lại chỗ cũ của bạn. nói chung là lệ phí trước bạ thì bạn khỏi phải đóng mà bạn còn được biển số NEW hihi (nếu biển số cũ bù mà biển mới 9 nút thì sao hehe). Mình đã làm rồi đó nhưng hơi lâu. chừng 2 tháng lận, vì sau 1 tháng di chyển về tỉnh mới bạn mới có thể di chuyển xe đi tỉnh khác hihi

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
Dễ thôi bạn ah, nếu có rảnh thì mình mở thêm cái chi nhánh ở 1 tỉnh khác, sau đó rút hồ sơ xe ra để đem về tỉnh, rồi bạn muốn photo gì thì photo, sau đó hủy chi nhánh đó đi. rút xe về lại chỗ cũ của bạn. nói chung là lệ phí trước bạ thì bạn khỏi phải đóng mà bạn còn được biển số NEW hihi (nếu biển số cũ bù mà biển mới 9 nút thì sao hehe). Mình đã làm rồi đó nhưng hơi lâu. chừng 2 tháng lận, vì sau 1 tháng di chyển về tỉnh mới bạn mới có thể di chuyển xe đi tỉnh khác hihi

Nếu ăn lương mà ngồi không cả ngày thì mới áp dụng chiêu này được!?!

Thông tư TT120/2002/TT-BTC đã quy định rõ rồi. Việc lên CQ công an xin photo lại HĐ đó không phải là việc khó vì họ cũng có nghĩa vụ hỗ trợ DN là đúng theo quy định thôi. DN cần làm một công văn, trình bày việc chưa có phản sao y HĐ của TS đã đăng ký, đề nghị họ hỗ trợ - sẽ mất công một chút nhưng chắc chắn sẽ làm được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA