Mẫu quy định về lương và các loại phụ cấp

• Thread starter lientrang75
  • Ngày gửi
L

lientrang75

Guest
8/10/06
22
0
0
Tp. HCM
Bác nào có mẫu Quy định của công ty về mức lương, lương ngoài gìơ và mức phụ cấp, trợ cấp của công ty tư nhân. gửi giúp mình với. Email của mình là lientrang75@gmail.com Cảm ơn các bác nhìu nhìu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM
tôi có mẫu của cty cổ phần bạn có thể chỉnh sửa cho phù hợp với cty của bạn tôi sẽ gửi cho.

S

saobangbuon

Guest
12/9/08
5
0
0
Điện Bàn
em chào anh minhdhvl!
Em đang làm kế toán tại công ty cổ phần. Vậy anh có thể cho em xin file tham khảo bảng lương và các các khoản phụ cấp lương với, hiện tại công ty em đang rất cần anh à. Em cảm ơn anh nha.
Địa chỉ mail của em: saobacdaudn@ymail.com

D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Nhờ bạn post lên diễn đàn cho mọi người cùng tham khảo với !
Cảm ơn bạn nhiều!

N

Nguyen Van Gan

Cao cấp
9/7/08
205
1
0
Đồng Nai
Đây là file lương của anh: Kế Toán Già Gân các bạn tham khảo nhé.

Đính kèm

• lung gia gan.xls
    252 KB · Lượt xem: 1,501
H

hungthao7982

Guest
30/10/08
2
0
0
27-29 Ký Con Q.1 TPHCM
Chao cac ban
Minh la thanh vien moi cua dien dan
Cho minh hoi nay ti nhe: file luong cua anh KE TOAN GIA GAN, minh ko thay phu cap tien com trua

D

Dungtrust

Sơ cấp
17/11/08
10
0
1
TP.HCM
:wall:Theo mình biết thì chủ doanh nghiệp không có trên bảng Lương , như vậy nếu Chủ doanh nghiệp muốn tham gia bhxh có đưộc ko?.Bây giờ gần cuối năm , nhưng DNTN của mình chưa có tham gia BHXH như vậy có nên đưa số lượng và tên thật lên bảng lương ko?:wall:

T

TuanLy

Guest
22/8/08
15
0
0
39
Thái Bình
Xin tư vấn cách hao tài sản cố định và mẫu biểu

:018::018::018:Các bác ơi công ty em vừa thành lập. Em muốn làm mẫu khấu hao tài sản cố định theo phương pháp đường thẳng nhưng không biết lập mẫu biểu thế nào cho phù hợp. mà công ty em lại chó đặc trưng như sau: Vì là công ty có vốn đầu tư nước ngoài khi vào Việt Nam thì công ty em không xây dựng mới mà lại mua lại của một công ty họ không còn sản xuất tại đây nữa. Bây giờ tài sản của em không biết phân loại thế nào. Vì chỉ có giá trị tiền của cả lô đất bao gồm đất nhà xưởng văn phòng và đồ dùng trong đó. bây giờ em muốn tách chi tiết tài sản để khấu hao nhưng lại không biết làm thế nào. Các bác có nhièu kinh nghiệm thì giúp em vụ này với. Bé gái đau khổ. Rất mong các ý kiếm góp ý của các bác để em tiến bộ. địa chỉ email của em: Timbuon_luuly@yahoo.com

Q

quenghi

Sơ cấp
22/11/08
8
0
0
Quận 11 TP.HCM
:wall:Theo mình biết thì chủ doanh nghiệp không có trên bảng Lương , như vậy nếu Chủ doanh nghiệp muốn tham gia bhxh có đưộc ko?.Bây giờ gần cuối năm , nhưng DNTN của mình chưa có tham gia BHXH như vậy có nên đưa số lượng và tên thật lên bảng lương ko?:wall:

Bạn Dungtrust thân, Chủ doanh nghiệp có thể tham gia BHXH tự nguyện và BHYT tự nghuyện, nhưng k duoc tinh vao chi phi Cty.
Tuy chưa tham gia BHXH nhưng mỗi tháng mọi người trong Cty vẫn lãnh lương, nên vẫn phải làm bảng lương.

S

sao sang

Guest
28/8/09
1
0
0
Tp.HCM
Em là thành viên mới của diễn đàn. Các bác già cân nào giúp em với, hiện nay lương tối thiểu quy định cho khu vực thành phố áp dụng từ 01/01/2010 từ mức 800.000đ lên 980.000đ. Vậy lương cơ bản của nhân viên trong công ty em trong năm 2009 có hệ số là 1.6 x 800.000đ = 1.280.000đ nó cao hơn mức lương tối thiểu quy định rồi. Công ty em có cần phải đăng ký lại thang lương bảng lương mới là 1.6 x 980.000đ = 1.568.000đ theo như quy định hay không. Em không rành về kế toán lắm mong các bác chỉ giúp em. Cảm ơn các bác.
Địa chỉ mail của em: ngocbich_41084@yahoo.com.vn

N

Nhungph

Trung cấp
13/7/09
51
0
0
Hà Nội
Chào các anh chị

Tham khảo bảng lương của bác Kế toán già gân thì em thấy là các loại phụ cấp như PC sinh hoạt, công tác xa, xăng xe không cộng vào lương cơ bản để đóng BHXH. Vậy những loại phụ cấp nào bị cộng vào lương cơ bản để đóng BHXH? Bác nào có văn bản quy định rõ không cho em xin với. Em đọc trong Luật BHXH ko có mục này. Cám ơn các anh chị em

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA