Hỗ trợ pháp lý cho doanh nghiệp!

• Thread starter yaobei
  • Ngày gửi
yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Doanh nghiệp là những cỗ máy tạo ra sản phẩm cho xã hội ,nhưng dưới góc nhìn của những tư tưởng chỉ đạo lệch lạc doanh nghiệp thường bị làm khó ,nay chúng ta có trong tay nghị định chỉ đạo của chính phủ Hỗ trợ pháp lý cho doanh nghiệp Đã phần nào giải tỏa những bức xúc của doanh nghịêp về mặt chính sách chế độ .Xin trân trọng giới thiệu để các bạn cùng tham khảo .Thân

Đính kèm

• HOTRO PHAPLUAT.zip
    11.5 KB · Lượt xem: 96
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chinlung

Guest
15/6/08
4
0
0
TP HCM
Em là thành viên mới,mấy anh cho em hỏi . nếu 1 cty cổ phần muốn thay GĐ hạ xuống làm cty TNHH thì thủ tục ra làm răng .
CHỈ EM VỚI .CÁM ƠN NHIỀU
email cua em chinlung@yahoo.com

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Em là thành viên mới,mấy anh cho em hỏi . nếu 1 cty cổ phần muốn thay GĐ hạ xuống làm cty TNHH thì thủ tục ra làm răng .
CHỈ EM VỚI .CÁM ƠN NHIỀU
email cua em chinlung@yahoo.com
Cty CP do các cổ đông góp vốn nên muốn thay GĐ ,hoặc chuyển đổi loại hình cty phải có văn bản biểu quyết của họ .Sau khi có văn bản quyết định của hội nghị cổ đông ,những thành viên mới sẽ soạn thảo điều lệ ,thanh quyết toán những tồn đọng của cty cũ rồi lập hồ sơ chuyển đổi loại hình DN gửi lên sở kế hoạch đầu tư.Thân

C

chinlung

Guest
15/6/08
4
0
0
TP HCM
chuyển đổi cty lớn thành cty nhỏ

Anh ơi. nếu làm xong thủ tục chuyển tên cty giải quyết xong tồn đọng của cty cổ phần ,vậy thời gian (thuế môn bài ) còn lại mình có chuyển sang cty DNTN mới được không anh ( Cũng cùng 1 ngành nghề) .cám ơn anh thật nhiều nhiều

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Anh ơi. nếu làm xong thủ tục chuyển tên cty giải quyết xong tồn đọng của cty cổ phần ,vậy thời gian (thuế môn bài ) còn lại mình có chuyển sang cty DNTN mới được không anh ( Cũng cùng 1 ngành nghề) .cám ơn anh thật nhiều nhiều
Em phải hiểu khi chuyển sang cty mới thì không còn sử dụng được bất cứ cái gì của doanh nghiệp cũ ,mình xin mua hóa đơn ,nộp thuế môn bài ,sổ sách chứng từ ...như lần đầu thành lập cty cổ phần .Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA