thời hạn nộp thuế VAT và thuế TNDN

• Thread starter bibi2005
  • Ngày gửi
B

bibi2005

Guest
23/1/07
51
0
6
Hà Nội
Cả nhà cho e hỏi với, công ty e thang 4/2008 phải nộp thuế VAT, nhưng đên ngày hôm nay 7/6/2008 công ty e vẫn chưa nộp, vậy e muốn biết thời hạn nộp là bao nhiêu và nộp chậm có bị phạt không, thuế TNDN tạm tính Quí 1/2008 công ty cũng chưa nộp vậy, pác nào biết bảo e với. E cảm ưn nhiều!!!!!!!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
Cả nhà cho e hỏi với, công ty e thang 4/2008 phải nộp thuế VAT, nhưng đên ngày hôm nay 7/6/2008 công ty e vẫn chưa nộp, vậy e muốn biết thời hạn nộp là bao nhiêu và nộp chậm có bị phạt không, thuế TNDN tạm tính Quí 1/2008 công ty cũng chưa nộp vậy, pác nào biết bảo e với. E cảm ưn nhiều!!!!!!!:wall:

Thời hạn nộp thuế VAT chậm nhất là ngày thứ 20 của tháng tiếp theo còn thuế TNDN chậm nhất là ngày thứ 30 của quý tiếp theo.
Bạn nên đi nộp ngay (tính cả tiền phạt nộp chậm luôn nhé)
Thân!

Sửa lần cuối:
Phupv1982

Phupv1982

Guest
31/5/08
157
0
0
30 tran quoc toan
-Cơ sở kinh doanh nộp thuế theo pp khấu trừ nộp tờ khai thuế GTGT cho cơ quan thuế phải nộp thuế GTGT vào ngân sách nhà nước.Thời gian nộp thuế chậm nhất không quá ngày 20 của tháng tiếp theo.
- Nộp chậm tiền thuế hoặc tiền phạt ghi trong thông báo thuế thì ngoài việc nộp đủ số thuế và tiền phạt, mỗi ngày nộp chậm còn phạt 0,1% số tiền chậm nộp

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
-Cơ sở kinh doanh nộp thuế theo pp khấu trừ nộp tờ khai thuế GTGT cho cơ quan thuế phải nộp thuế GTGT vào ngân sách nhà nước.Thời gian nộp thuế chậm nhất không quá ngày 20 của tháng tiếp theo.
- Nộp chậm tiền thuế hoặc tiền phạt ghi trong thông báo thuế thì ngoài việc nộp đủ số thuế và tiền phạt, mỗi ngày nộp chậm còn phạt 0,1% số tiền chậm nộp
Đính chính chỗ màu đỏ: 0.05%
[quote]
2. Số tiền phạt chậm nộp (= số thuế điều chỉnh tăng x số ngày chậm nộp x 0,05%): .........
[/quote]

goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
Đính chính chỗ màu đỏ: 0.05%
[quote]
2. Số tiền phạt chậm nộp (= số thuế điều chỉnh tăng x số ngày chậm nộp x 0,05%): .........
[/QUOTE]

đồng ý!
Nhưng sửa "sô thuế điều chỉnh tăng" thành "Số tiền chậm nộp"

K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
Cty bác mới thành lập tháng 4 phải ko? vậy là bác thiếu 1 bộ tờ khai thuế GTGT tháng 4 và 1 bộ tờ khai thuế TNDN Q1, dù cty bác mới thành lập chưa có hoạt động mua bán gì bác vẫn phải nộp tờ khai. Trong trường hợp của bác, bác nên hỏi phòng hỗ trợ tuyên truyền xem cách làm thế nào ở 2 bộ tờ khai đó, còn tháng 5 thì bác cứ làm đi và nộp chậm nhất là ngày 20 của tháng tiếp theo (tức ngày 20/6 này)

K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
Bác phải nộp kèm theo "Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn": 2 bản nữa nhé (nếu bác đã mua hoá đơn)

C

Chu Huyen

Guest
18/4/08
32
0
0
39
Thanh pho Vinh- Nghe An
Cty bác mới thành lập tháng 4 phải ko? vậy là bác thiếu 1 bộ tờ khai thuế GTGT tháng 4 và 1 bộ tờ khai thuế TNDN Q1, dù cty bác mới thành lập chưa có hoạt động mua bán gì bác vẫn phải nộp tờ khai. Trong trường hợp của bác, bác nên hỏi phòng hỗ trợ tuyên truyền xem cách làm thế nào ở 2 bộ tờ khai đó, còn tháng 5 thì bác cứ làm đi và nộp chậm nhất là ngày 20 của tháng tiếp theo (tức ngày 20/6 này)

Bác ơi, công ty thành lập tháng 4 thì kê khai GTGT là đúng rồi. Nhưng tại sao lại phải nộp tờ khai thuế TNDN quý I nữa hả bác?
Trong quý I công ty đã tồn tại đâu mà phải kê khai
Bác giải thích rõ giúp em nhé

Bekis

Bekis

Cao cấp
19/5/08
228
3
18
thanh thai
Bác ơi, công ty thành lập tháng 4 thì kê khai GTGT là đúng rồi. Nhưng tại sao lại phải nộp tờ khai thuế TNDN quý I nữa hả bác?
Trong quý I công ty đã tồn tại đâu mà phải kê khai
Bác giải thích rõ giúp em nhé
Nộp thêm tờ khai thuế TNDN quý I nữa thì càng tốt, mà không nộp cũng chẳng sao cả.

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
Thành lập tháng 4/2008 thì chắc chắn rằng quý I/2008 Cty không có => Mà không có thì không phải làm Tờ khai Thuế TNDN tạm tính Quý I/2008. Nếu bạn mà làm thì ... Hì hì hì. Không biết nói sao đây. Mà đã làm gửi cơ quan thuế tiếp nhận thì mới lạ...
Thời hạn nộp thuế và thời hạn nộp hồ sơ khai thuế là một.
Chào nhe

K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
ừm, sorry tui nhầm, hì hì vì tui cứ nghĩ tháng 4 là phải nộp tờ khai thuế TNDN Q1, nhầm...sorry,sorry.

H

hdn

Guest
9/4/08
8
0
0
52
langthang
Nộp thêm tờ khai thuế TNDN quý I nữa thì càng tốt, mà không nộp cũng chẳng sao cả.

chuyện gì vậy thế này?
Nộp là nộp mà không là không. Không có nửa chừng.
Tờ khai TNDN Quý I Không phải nộp